Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาผล Test SSD Liteon S900 มาฝากกันครับ เพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจเลือกซื้อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมสงสัยว่า S900 ที่อ่านค่าได้นี่ ได้เท่าไหร่เหรอครับ

เพราะรูปจากท่านนี้ ค่ามันเพี้ยนมาก เพิ่งซื้อมาใหม่ใช้แค่ 30 ชั่วโมงแต่เขียนตั้ง 12TB
    Originally posted by Rainhawk View Post
    SSDlife Pro เหมือนจะไม่สนับสนุน S900 นะครับ

Comment

Originally posted by Gumblar View Post
      ผมสงสัยว่า S900 ที่อ่านค่าได้นี่ ได้เท่าไหร่เหรอครับ

เพราะรูปจากท่านนี้ ค่ามันเพี้ยนมาก เพิ่งซื้อมาใหม่ใช้แค่ 30 ชั่วโมงแต่เขียนตั้ง 12TB
      คิดเหมือนผมเลย ของผมเปิดเครื่องมาเล่นเนตอย่างเดียว ซัดไป 10 Gb ละ

Comment

as-ssd-bench LITEON IT SCS-12 26.2.2558 16-23-28.png
        แบบนี้ของผมผิดปกติรึเปล่าครับ เพิ่งว่างลงวันนี้เอง

Comment

amd sata ใช้ไดร์เวอร์ เวอร์ชั่นไหนกันบ้างครับ
          ผมจะได้เอามาลงบ้างครับ

Comment

มีใครลอง 60gb แล้วบ้างครับ พอดีตอนนี้ใช้ 60gbของพลังทรายอยู่ ซึ่งพอกับการใช้งานอยากรู้ความเร็วเขียนมันจะเท่าไรครับ

//ว่าจะหามาอีกตัวเอาใส่ Notebook ไว้ทำงานครับ
            //เห็นบนเว็บ advice ขึ้น แต่ยังไม่มีรายละเอียด
            Last edited by gangdakza; 26 Feb 2015, 19:21:35.

Comment

Originally posted by gangdakza View Post
              มีใครลอง 60gb แล้วบ้างครับ พอดีตอนนี้ใช้ 60gbของพลังทรายอยู่ ซึ่งพอกับการใช้งานอยากรู้ความเร็วเขียนมันจะเท่าไรครับ

//ว่าจะหามาอีกตัวเอาใส่ Notebook ไว้ทำงานครับ
              //เห็นบนเว็บ advice ขึ้น แต่ยังไม่มีรายละเอียด

คงยังไม่มีใครได้ลอง แต่ดูแล้วความจุเท่านี้ S900 ดีสุดละครับ ถ้าไม่นับ Vertex4 64GB ที่เลิกผลิตไป

Comment

ได้เท่านี้ s900 128 GB Raid 0

Comment

Originally posted by ARBOY99 View Post

Comment

Originally posted by ARBOY99 View Post

Comment

• เพิ่งซื้อมาเมื่อกี้เลย ครับ 2000.-

Comment

• เมพกันทั้งนั้นเลย

Comment

• http://www.jib.co.th/web/index.php/p...--64L9S-SATA-3

Liteon S900 64 GB. มาแระ ถูกมาก

Comment

• Liteon S900 64 GB ราคาน่าซื้อมายัดใส่ Notebook มากเลย

Comment

• อยากทราบว่า SSD บางตัวขนาดไม่เท่ากันคือ 60Gb 64Gb แต่ราคา***งกัน 100-200บาท อยากทราบว่า ทำไมมันถึงต่างกันครับ สงสัยมานานแล้วแต่ยังไม่มีโอกาสถามสักที ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by boycoh View Post
                                อยากทราบว่า SSD บางตัวขนาดไม่เท่ากันคือ 60Gb 64Gb แต่ราคา***งกัน 100-200บาท อยากทราบว่า ทำไมมันถึงต่างกันครับ สงสัยมานานแล้วแต่ยังไม่มีโอกาสถามสักที ขอบคุณครับ
                                มันคือ Perfect Competition สินค้าชนิดเดียวกัน แต่มีหลายยี่ห้อ หลายยี่ห้อก็ต้องแข่งขันกันในหลาย ๆ ด้าน เพื่อให้ได้ลูกค้ามากที่สุด

Comment

Working...
                                X