Announcement

Collapse
No announcement yet.

HHD ร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by low2tech View Post
    ถ้าดูเทียบจาก code BE (ส่วนช่อง data นั้นผมอ่านค่าไม่ออก..ไม่พูดถึง อิ.อิ)
    crystaldiskinfo 59 30 45 สถานะ ดี
    hd tune pro5.5 57 30 45 สถานะ failed
    hd tune pro5.0 56 30 45 สถานะ ok

ลองหาเทียบจาก http://www.elektroda.pl/rtvforum/topic2648297.html
    hd tune 2.55 65 59 49 สถานะ ok

ส่วนเรื่องเสียงคงไม่ใช่ คล้ายๆเข็มมันขุ้ดกับจานหมุน เพราะถ้ามันขูดจริงๆ badอื้อครับ
    โปรแกรม hdtune /crystaldiskinfo จะมีแถบเหลืองหรือแดง(น่าจะแดงโร่เลย เพราะขูดทุกวัน)ที่โค๊ค 05,C5

จากข้อมูลให้ความเห็นว่า ok ละกันนะ..ครับ

ขอบคุณท่าน low2tech ที่ตอบอย่างละเอียดละอ่อแล้วให้คำแนะนำครับผม
    และขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกๆท่านที่ถาถมเข้ามานะครับ
    ปล.อยากได้วิธีอัพเฟิร์มแวร์ของ seagate จังเลย *0* เคยลองทำตาม step ตามเว็บมันก็ยังงงอยู่ดี

Comment

-.-

Comment

Working...
      X