Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- DDR3 ALL SPEED @ 1.65V. --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^

Comment

• ส่งงานกับ 5600G

ส่วน 5600X ตัน 1:1ที่ 4133 ได้ประมาณนี้ครับ

Comment

• ^

ปล.รบกวนถามท่าน Insight ครับ
        ตัว 5000G ถ้าปิดคอร์ สามารถเล่น Spi32m@5GHz.พอได้มั้ยครับผม

Comment

• ปล.รบกวนถามท่าน Insight ครับ
          ตัว 5000G ถ้าปิดคอร์ สามารถเล่น Spi32m@5GHz.พอได้มั้ยครับผม[/QUOTE]
          ยังไม่ได้ลองเล่นเลยครับ กำลังหาค่า และ จุดที่ดีที่สุดอยู่ครับตอนนี้

Comment

• Originally posted by Insight View Post
            ยังไม่ได้ลองเล่นเลยครับ กำลังหาค่า และ จุดที่ดีที่สุดอยู่ครับตอนนี้
            ครับผม

Comment

• Originally posted by Insight View Post
              ส่งงานกับ 5600G

ส่วน 5600X ตัน 1:1ที่ 4133 ได้ประมาณนี้ครับ

สุดยอด 5600X 4133 cl 14 เทสผ่าน แบนวิดไม่ตก Latency 50 อิจฉามากครับ

ผมไปได้แค่ 4000 cl 16 อยากได้ cl 14 บ้าง แต่ นั่งจูนทั่งวันเปิดติดแต่ยังเทสไม่ผ่านซักอย่างเลยครับ มีไรแนะนำได้บ้างครับ

สอบถามหน่อยครับทำไมโปรแกรม Testmem ของผมมันมีแค่ 0-5 มันไม่ 0-15 ครับ ต้องตั้งค่าตรงไหนบ้างครับ

Comment

• ^
                ลองเข้าไปเช็คที่โฟลเดอร์ tm5/bin ดูครับ ว่ามีไฟล์ config.cfg อยู่กี่ตัวครับ ถ้ามีหลายๆตัวก็ลองเปิด tm5 มาเทสตามปรกติ แล้วกด load config & exit
                คลิ๊กเลือกไปที่โฟลเดอร์ tm5/bin เลือกโปรไฟล์ที่ต้องการ เช่น 1usmus_v3.cfg แล้วกด open แล้วกดเปิด tm5 มาเทสตามปรกติอีกครั้งดูครับ

ปล.ถ้าเช็คในโฟลเดอร์ tm5/bin แล้วไม่มีไฟล์ config.cfg ให้เลือกใช้หลายๆตัว ต้องลองหาโหลดไฟล์ config.cfg มาเพิ่ม หรือลองโหลด tm5 จากที่อื่นๆมาลองดูครับ

Comment

• Ocf

Comment

• Originally posted by adna View Post
                    ^
                    ลองเข้าไปเช็คที่โฟลเดอร์ tm5/bin ดูครับ ว่ามีไฟล์ config.cfg อยู่กี่ตัวครับ ถ้ามีหลายๆตัวก็ลองเปิด tm5 มาเทสตามปรกติ แล้วกด load config & exit
                    คลิ๊กเลือกไปที่โฟลเดอร์ tm5/bin เลือกโปรไฟล์ที่ต้องการ เช่น 1usmus_v3.cfg แล้วกด open แล้วกดเปิด tm5 มาเทสตามปรกติอีกครั้งดูครับ

ปล.ถ้าเช็คในโฟลเดอร์ tm5/bin แล้วไม่มีไฟล์ config.cfg ให้เลือกใช้หลายๆตัว ต้องลองหาโหลดไฟล์ config.cfg มาเพิ่ม หรือลองโหลด tm5 จากที่อื่นๆมาลองดูครับ
                    ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

แล้วโปรแกรม runmemtest pro หาโหลดได้ที่ไหนบ้างครับ

Comment

• Originally posted by doraemonja View Post

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

แล้วโปรแกรม runmemtest pro หาโหลดได้ที่ไหนบ้างครับ
                      Originally posted by sornning View Post
                      Ocf

test

Comment

• เล่นรอดูผลงานท่าน no name
                        hynix djr @ 1.60v.

Comment

• Originally posted by adna View Post
                          เล่นรอดูผลงานท่าน no name
                          hynix djr @ 1.60v.

ขอลอกหน่อยดิจาร

Comment

• Originally posted by no name View Post
                            ขอลอกหน่อยดิจาร
                            ดั้มป์โปรไฟล์ไปทั้ง bdie,hynix,micron เลยมั้ยครับ

Comment

• ลองบูตก่อนนอนไฟสูงหน่อยครับ

djr @ 5600-22-32-52-1t 1.65v.

Comment

• ส่งการบ้านคับจารเอ...OC Ram ยังไง สอนผมหน่อยคับ

Comment

Working...
                                X