Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- DDR3 ALL SPEED @ 1.65V. --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ihog6hog View Post
    น้องมันโดนผมป้ายยา เลยเอามาโชว์ 1.65V ขำๆหน่อย

สงสัยยาจะแรงด้วยครับ

Comment

• Comment

• ผมตั้งค่าไฟสูงเกินไปมั้ยครับ พอดีผมพึ่งหัดเล่น MB และ แรม ดีๆเป็นครั้งแรก เลยไม่รู้ว่าการตั้งไฟควรจะอยู่ที่เท่าไหร่ อีกอย่างถ้าเซตแบบนี้ 24/7 คือไปรอดใช่มั้ยครับ

timing ram ผมลอกท่าน ihog6hog มาหมดเลย

Comment

• ^
          ^

บัสราวๆนี้ ลองปล่อย IO SA Auto ครับ เผื่อต่ำกว่านี้
          วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• Originally posted by ihog6hog View Post
            ^
            ^

บัสราวๆนี้ ลองปล่อย IO SA Auto ครับ เผื่อต่ำกว่านี้
            IO SA Auto แล้วครับ

ถ้าต้องปรับมันควรลดจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับพี่

Last edited by DesTorY21; 3 Jul 2020, 14:14:12.

Comment

• เมพๆ ทั้งนั้นเลย

Comment

• ซิ้งค์แรมเดิม กากเหลือเกิน เดี๋ยวเปลี่ยนซิ้งค์แรมก่อน แล้วมาเทสใหม่

Comment

• เดี๋ยวไว้มาสนุกด้วย

ขอเช็ค IMC i7 กับ Klevv 3600 DJR ให้ชัวร์ก่อน จะเกิน 4933 มั้ยกับบอร์ดจิ๋วนี้ อิอิ

Comment

• Originally posted by iambic View Post
                    ซิ้งค์แรมเดิม กากเหลือเกิน เดี๋ยวเปลี่ยนซิ้งค์แรมก่อน แล้วมาเทสใหม่

4700 1T

Comment

• สองตัวนี้ตัวไหนไปได้ไกลกว่ากันครับ
                      DDR4(3200) 32GB (16GBX2) Kingston Hyper-X FURY RGB (HX432C16FB3AK2/32)
                      DDR4(3200) 32GB (16GBX2) Kingston Hyper-X FURY (HX432C16FB3K2/32)
                      แล้วทั้งสองใช้ชิบอะไรครับ

Comment

• ^
                        ^

พอๆกัน ยกเว้นเรื่องไฟ ชิพ Hynix CJR 2 ด้าน

Comment

^
                          ^

พอๆกัน ยกเว้นเรื่องไฟ ชิพ Hynix CJR 2 ด้าน
                          พอดีไปดูเวปหนึ่งเห็นบอกว่า Kingston Hyper-X FURY (HX432C16FB3K2/32) ตัวนี้เป็น Micron ไม่รู้จริงไหมครับท่าน แถมไปได้ไกลกว่า Hynix ขั้นหนึ่ง

Comment

• Originally posted by คิม View Post
                            พอดีไปดูเวปหนึ่งเห็นบอกว่า Kingston Hyper-X FURY (HX432C16FB3K2/32) ตัวนี้เป็น Micron ไม่รู้จริงไหมครับท่าน แถมไปได้ไกลกว่า Hynix ขั้นหนึ่ง
                            แล้วแต่ Lot ครับ แต่บัส 3200 ยังไงก็คือชิพที่ตกเกรดจากการคัดชิพที่บัส 3600 ขึ้นไปครับ

ลองดูได้จาก Crucial Ballistix Elite บัส 3200 กับ 3600 ครับ ชิพ E-Die C9BJZ เหมือนกัน แต่ 3600 ลากได้ไกล 4600+แบบนิ่งๆ แต่ตัว 3200 ได้ประมาณ 4266 ที่นิ่งเกินนั้นบูตได้แต่เทสไม่ผ่านล่ะครับ

Comment

แล้วแต่ Lot ครับ แต่บัส 3200 ยังไงก็คือชิพที่ตกเกรดจากการคัดชิพที่บัส 3600 ขึ้นไปครับ

ลองดูได้จาก Crucial Ballistix Elite บัส 3200 กับ 3600 ครับ ชิพ E-Die C9BJZ เหมือนกัน แต่ 3600 ลากได้ไกล 4600+แบบนิ่งๆ แต่ตัว 3200 ได้ประมาณ 4266 ที่นิ่งเกินนั้นบูตได้แต่เทสไม่ผ่านล่ะครับ
                              งั้นท่านเชียร์ตัวไหนดีครับ เพราะราคามันแตกต่างกันไม่มาก เลยไม่รู้จะไปตัวไหนดี ส่วนเรื่องไฟไม่ค่อยคิดไรมากครับมีก็ได้ไม่มีก็ได้

Comment

• Originally posted by คิม View Post
                                งั้นท่านเชียร์ตัวไหนดีครับ เพราะราคามันแตกต่างกันไม่มาก เลยไม่รู้จะไปตัวไหนดี ส่วนเรื่องไฟไม่ค่อยคิดไรมากครับมีก็ได้ไม่มีก็ได้
                                เน้นลากมองตัวอื่นโลดครับ เน้นใช้งานก็จัด kingston ได้ครับ

Comment

Working...
                                X