Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- DDR3 ALL SPEED @ 1.65V. --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ihog6hog View Post
    ระหว่างรอ i9 10900k จับลากแรม 3600X 4866 1.52V ไปพรางๆ
    ^
    B450 @ 4866

Originally posted by xanzus View Post
    ฝากด้วยครับ ลองงูๆปลาๆ กับแรม Klevv cras RGB
    ได้มาตั้งแต่สมัยถูกๆ ประมาณ 2200 บาท
    มาได้ขนาดนี้โอเคละ CL ผมลอกการบ้านตัวอื่นที่ชิป CJR มาเหมือนกัน ไฟออโต้หมดยกเว้น Dram 1.4
    อยากกด CR ให้ลงเป็น 1 นี่ควรเพิ่มไฟอะไรไหมครับ ไม่ค่อยได้ OC ram
    ^
    สำหรับอินเทลยุคปัจจุบัน CR 1t เห็นผลน้อยมากๆ ยิ่งกับการใช้งานทั่วไปยิ่งน้อยครับ
    ถ้าปรับ 1t ได้โดยที่ไม่ต้องปรับเพิ่มอย่างอื่นเลย ก็ควรปรับเป็น 1t แต่ถ้าต้องแลกด้วยการคลายไทมิ่งตัวอื่นๆและเพิ่มไฟอีก ผมมองว่าไม่คุ้มสำหรับการใช้งาน
    ปล.3200 โอซีมา 4133 แบบเทสแล้วไม่มีเออเร่อ ก็เมพแล้ว ลองปรับซัพฯไทมิ่งอีกน่าจะดี และเห็นผลมากกว่าการไปให้ความสำคัญกับ CR 1t ครับผม

Comment

• ลองเล่นที่ บัส 4700 มั่ง กำลังนวดเพื่อเล่น ตอง 17 แบบคลีนๆยังมี Errors ครับ

Comment

• Comment

• Comment

• Originally posted by Insight View Post
            ลองเล่นที่ บัส 4700 มั่ง กำลังนวดเพื่อเล่น ตอง 17 แบบคลีนๆยังมี Errors ครับ
            ^
            แรมใหม่เหรอครับผม

Originally posted by TWK. View Post
            ^
            มาเที่ยวโคราชเหรอครับลุงเดี่ยว

Comment

• Last edited by Insight; 2 Jun 2020, 22:03:51.

Comment

• ครับ เห็นราคามันลด เลยกดมาเล่นดูครับ กำลังดู 3200 ตอง 14 อีกคู่ รอจังหวะราคาอยู่ครับ

Comment

• ^
                  แจ่มเลยครับ เล่นแรม xmp สูงๆมา พอกลับมาจับตัว xmp ไม่สูงมากสนุกครับผม ที่สำคัญ gskill มันแรมโอซีครับผม

Comment

• Originally posted by adna View Post

มาเที่ยวโคราชเหรอครับลุงเดี่ยว

ออกจาก กทม. ตั้งแต่ ตี3 ครึ่ง เมื่อคืนครัช
                    ฝนตกมาตลอดทางเลย

จอดหลบฝนแถว ทับลาน

Last edited by TWK.; 3 Jun 2020, 08:38:56.

Comment

• สายๆ พรุ่งนี้กลับแล้ว
                      ว่างจัดมาขับรถเล่นแก้เบื่อ

Comment

• คะแนนสวยดี

Comment

• เทส

Comment

• ฝากบันทึกไว้ อีกครั้งกับ บัส 4700 ครับ

กำลังหาค่าใช้งานที่ 4500 CL16 น่าจะต้องเค้นอีกพักใหญ่เลยดูท่าทางแล้ว

Comment

• Comment

• ถ้าเอาแค่บูตวินโดว์ก็พอได้เห็นอยู่
                                2008PGT+ซิงค์ tx3 เก่าๆ

Comment

Working...
                                X