Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- DDR3 ALL SPEED @ 1.65V. --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค่อยๆ ขยับขึ้นเอาทีละนิดครับ พร้อมเทสความเสถียรไปเรื่อยๆ

3600 > 3700 > 3800 > 3900 > 4000 MHz

เบิร์นไปในตัว เดียวแรมก็เข้าที่

Comment

• นานๆ ลองเสียบบูตเทสดูครับ

Comment

• บอกเล่าเก้าสิบ Gen10 Hynix DJR , Spectek/Micron E-Die มานะครับ ส่วน Samsung B-Die ที่เลิกการผลิตไปแล้วก็น้อยจริงๆ

วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• จะจบ ddr4 ด้วย hynix เหมือนยุค ddr3 เหรอครับคุณหก

Comment

• อันนี้คนเล่นแรมชอบแน่นอน Intel ขายประกัน Tuning เพิ่มประมาณ 600 บาท ข้อดีคือเช่นหากซื้อแรมบัส 5000 มาเปิด XMP ไม่ติดส่งเครมเลย Gen 9 / 10 ได้หมด

https://tuningplan.intel.com/

Comment

• รอบนี้คนใช้ Gig น่าจะชอบ Hi cookie มาจัดโหดตั้งแต่ตัว Elite เลย แถมบอร์ดราคาไม่แพงด้วย

Comment

• แรงงงงงงงงง

Comment

• VDram = 1.55v.ยังอาจจะพอรับได้ แต่ IO/SA = 1.45/1.55v.นี่สิ
                  แอบหวังว่าเจน 10 จะปรับให้ลดลงมาบ้าง

Comment

• i5 10600K ลากแรมชิพ Micron E-Die ขำๆ 4600 4x16GB 1.5v

ส่วน i9 10900KF ลากแรมชิพ Hynix DJR 4800 2x8GB 1.5V

และ Micron E-Die 4800 2x16GB 1.5V นี่ง่ายๆไปเลย

Comment

• เมพ

Comment

• ดันๆๆ

Comment

• เมพ

Comment

• ^^

Comment

• ระหว่างรอ i9 10900k จับลากแรม 3600X 4866 1.52V ไปพรางๆ

Comment

• ฝากด้วยครับ ลองงูๆปลาๆ กับแรม Klevv cras RGB
                                ได้มาตั้งแต่สมัยถูกๆ ประมาณ 2200 บาท
                                มาได้ขนาดนี้โอเคละ CL ผมลอกการบ้านตัวอื่นที่ชิป CJR มาเหมือนกัน ไฟออโต้หมดยกเว้น Dram 1.4
                                อยากกด CR ให้ลงเป็น 1 นี่ควรเพิ่มไฟอะไรไหมครับ ไม่ค่อยได้ OC ram

Comment

Working...
                                X