Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- DDR3 ALL SPEED @ 1.65V. --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• faro189
    replied
    Originally posted by oracleritz View Post
    เราไม่มี GEAR 1 GEAR 2 GEN10 แก่ๆก็ต้องค่อยๆนวดไปก่อนครับ

เยี่ยมครับ ยังมีเพื่อนเล่น... ใช้ไฟแรมไม่มากดีครับ

Leave a comment:

• ptw4520
    replied
    เทสด้วยนิยายจีนได้มั้ย

• oracleritz
    replied
    เราไม่มี GEAR 1 GEAR 2 GEN10 แก่ๆก็ต้องค่อยๆนวดไปก่อนครับ

• faro189
    replied
    Originally posted by adna View Post
    ^
    มังกรแดงแรงฤทธิ์เลยครับคุณหนึ่ง
    อารมณ์เล่นคล้ายๆ APEX XII ครับคุณเอ ยังไงซะ cpu เจน10 กับแรมซิบซัมซุงก็ตันที่ bus 4800 ครับ เล่นเสถียรๆ ก็ 4700

• adna
    replied
    ^
    มังกรแดงแรงฤทธิ์เลยครับคุณหนึ่ง

• faro189
    replied

• faro189
    replied
    4700 CL 17 17 17 37 340 2T VRAM 1.58 v. ก็พอเล่นได้ครับ

Last edited by faro189; 15 Oct 2021, 18:57:57.

• faro189
    replied
    Originally posted by adna View Post
    ^
    แจ่มเลยครับคุณหนึ่ง
    ขอบคุณครับ คุณเอ ชุดเด็กๆเขาเล่นกันครับ

• adna
    replied
    ^
    แจ่มเลยครับคุณหนึ่ง

• faro189
    replied
    วันฟนตกหนัก อากาศเย็น ลงชุดไว้ใช้งานสักชุดครับ

replied
    ^
    เท่าที่ผมเคยเจอนะครับ
    viper4400 กับอาการนี้ ถ้ากรณีไฟเลี้ยงในส่วนซีพียูพอ ไฟช่วย(sa/io)พอ ไฟแรมพอ และเทสผ่านแล้ว
    แต่ยังมีอาการสุ่มรีสตาร์ทอยู่บ้างบางครั้ง เหมือนว่าจะเป็นอาการของ tRFC ต่ำเกินกว่าจะวิ่งไหวครับ ต้องคลาย tRFC ออกไปอีก
    คือ ถึงบางครั้งการคลายออก แล้วจะเทสเมมเทสไม่ผ่าน แต่ว่าต้องลองเช็คดูครับ ถ้าคลาย tRFC ออกแล้วอาการหายไปหรือไม่
    บางครั้งก็ต้องปรับค่าอื่นๆให้สัมพันธ์กันด้วยครับ ถึงจะเป็นแรมรุ่นเดียวกันล็อตเดียวกัน อาจจะเทสหรือเบนซ์ได้ที่ไทมิ่งเดียวกันด้วย
    แต่ในการใช้งานจริงแต่ละคู่อาจจะมีบางค่าที่วิ่งได้ไม่เท่ากันครับ ต้องลองปรับดูครับ คลายออกเยอะๆหรือออโต้ใช้งานดูอาจจะได้คำตอบเร็วขึ้นครับผม
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวยังไงผมลองแล้วแจ้งผลไปครับ

• adna
    replied
    ^
    เท่าที่ผมเคยเจอนะครับ
    viper4400 กับอาการนี้ ถ้ากรณีไฟเลี้ยงในส่วนซีพียูพอ ไฟช่วย(sa/io)พอ ไฟแรมพอ และเทสผ่านแล้ว
    แต่ยังมีอาการสุ่มรีสตาร์ทอยู่บ้างบางครั้ง เหมือนว่าจะเป็นอาการของ tRFC ต่ำเกินกว่าจะวิ่งไหวครับ ต้องคลาย tRFC ออกไปอีก
    คือ ถึงบางครั้งการคลายออก แล้วจะเทสเมมเทสไม่ผ่าน แต่ว่าต้องลองเช็คดูครับ ถ้าคลาย tRFC ออกแล้วอาการหายไปหรือไม่
    บางครั้งก็ต้องปรับค่าอื่นๆให้สัมพันธ์กันด้วยครับ ถึงจะเป็นแรมรุ่นเดียวกันล็อตเดียวกัน อาจจะเทสหรือเบนซ์ได้ที่ไทมิ่งเดียวกันด้วย
    แต่ในการใช้งานจริงแต่ละคู่อาจจะมีบางค่าที่วิ่งได้ไม่เท่ากันครับ ต้องลองปรับดูครับ คลายออกเยอะๆหรือออโต้ใช้งานดูอาจจะได้คำตอบเร็วขึ้นครับผม

replied
    สอบถามครับท่าแมว

XII APEX ที่ 4600 CL 17-17-17-37 บทจะเปิดติดก็เสถียรแข็งโป้ก
    บทจะ restart เอง ก็ restart เองไปดื้อๆ ลองลดมา 4400 ก็ยังไม่หาย
    รบกวนชี้แนะทีครับ เล่น FARCRY6 restart เฉย

• adna
    replied
    ^
    @5g แจ่มเลยครับผม

• Insight
    replied
    อัพเดท กับบัส 5000 พอจะเทส TM5 แบบเบาๆได้ ครับ

Working...
X