Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- DDR3 ALL SPEED @ 1.65V. --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองเครื่องโหลดบิต บัสต่ำ

Comment

• มาแบบ งงๆ

Comment

• เครื่องพิมพ์งาน @4800 มันง่ายไปมั้ย...

Comment

• Originally posted by iambic View Post
          เครื่องพิมพ์งาน @4800 มันง่ายไปมั้ย...
          นี้ขนาดเครื่องพิมงานนะเครื่องใช้งานคงบัส5000

Comment

• Originally posted by iambic View Post
            เครื่องพิมพ์งาน @4800 มันง่ายไปมั้ย...
            เครื่องพิมพ์งาน!!!

Comment

• ได้แรมงูเขียวมาลองงมอยู่
              4400 17-17-17 memtest ติด error นิดๆ
              พี่ในบอร์ดไฟ RAM IO/SA เท่าไหร่กันบ้างครับ

Comment

• ส่งการบ้านอีกครั้งกับ บัส 4500 ตอง 17 ครับในการเทส memtest ยาวๆ 3 ชั่วโมงหน่อยๆ

Comment

• Comment

Originally posted by Insight View Post
                    ส่งการบ้านอีกครั้งกับ บัส 4500 ตอง 17 ครับในการเทส memtest ยาวๆ 3 ชั่วโมงหน่อยๆ
                    แรงทั้งสองท่านเลยครับผม

Originally posted by oracleritz View Post
                    ได้แรมงูเขียวมาลองงมอยู่
                    4400 17-17-17 memtest ติด error นิดๆ
                    พี่ในบอร์ดไฟ RAM IO/SA เท่าไหร่กันบ้างครับ
                    ที่บัส 4400-17-17-17 ผมใช้ไฟแรม ~1.475v.[TZ3600C16] และ~1.46v.[Vip4400C19]
                    ใช้กับ 8600k@5.0/4.7 + ROG.M10A [m9a-mod] โดยใช้ไฟ io/sa = 1.15v./1.25v.[bios set]
                    แรมแต่ละคู่ถึงจะเป็นชิพเดียวกัน ซัพฯอาจจะไม่เหมือนกันเป๊ะๆเท่าที่แรมวิ่งไหว แต่ถ้าฝืนมันก็อาจจะต้องแลกด้วยการเพิ่มไฟครับ
                    ไฟ io/sa นอกจากที่จะขึ้นอยู่กับความแข็งแร็งของ imc ซีพียูแต่ละตัวแล้ว ยังขึ้นอยู่กับไทมิ่งที่เล่นด้วย
                    และจากคำแนะนำของท่านหก ก็ได้บอกว่าไฟ io/sa ก็ยังขึ้นอยู่กับชิพแรมแต่ละค่าย[samsung,hynix,micron,.]อีกด้วยครับผม

เท่าที่ลองเทสไว้ครับ
                    TZ3600C16 2x8GB [B-die A1pcb] @ 4400-17-17-17-28 1.475v.

ปล."สำหรับผม"ใช้การเทส SPi32m เป็นตัววัดคร่าวๆว่า ไทมิ่งที่กดไปนั้นทำให้แรงขึ้น หรือได้แค่แน่นขึ้น
                    ในการเทสต้องพยายามควบคุมตัวแปรให้คงที่มากที่สุด ถึงจะได้ผลเทสที่บอกได้ว่าปรับแล้วเป็นอย่างไรครับ

Comment

• เอาไว้ใช้งานชุดนี้ไฟแรมไม่เวอร์มาก

Comment

• เมพ

Comment

• แรมสู้ไฟแท้4800 CL17 17 17 37 1.59 IO 1.35 SA 1.4

Comment

• คนอื่นเขาเล่นกันแรงจัง เรา 4400 17-17-17-28 ยังไม่คลีน

พี่ๆมีเทคนิคกันมั้ยครับ ไฟแรม 1.470 IO 1.275 SA 1.300

จะขอบคุณหลายๆ

Comment

• แอดลายมาหาผมดิเพื่อช่วยได้555 Id yutmanza

Comment

• ผมวิ่งเกิน 4000 ก็แจ่มแมวละ อิอิ

Comment

Working...
                                X