Announcement

Collapse
No announcement yet.

SSD Information Portal : Spec, Price, Warranty and Where to buy?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณท่านมากครับ แล้วประกัน Memorytoday นี่ดีกว่า ARC มั้ยครับ

Comment

ดีกว่าเยอะครับ เสียเคลมเปลี่ยนตัวใหม่ บริการทันใจกว่า เพียงแต่หน้าร้านมันน้อย (ไอทีมอลล์ และมีที่อื่นอีกมั้ยผมไม่รู้?) แค่นั้น ถ้าซื้อ OCZ แนะนำประกันนี้ครับ ขายต่อราคาไม่ตก เคลมเปลี่ยนตัวใหม่ดี ARC รอไปเถอะ บางทีเป็นเดือน RMA เองผ่าน OCZ ยังจะไวกว่า (11 วันไปกลับ)

Comment

Y&C มีร้านที่พันทิพประตูน้ำ และพันทิพงามวงศ์วาน ชั้น 4 ทั้งคู่ งามวงศ์วานอยู่มุมในสุด ประตูน้ำอยู่โซนหลังติดกะร้านธนกฤษ KRich House นำเข้า SiliconPower มาเองครับ... ผมติดต่อทาง eXMory ที่เป็นตัวแทนจำหน่าย SiliconPower ในไทย เขายังไม่มีนโยบายนำเข้า SSD -*-

ถ้าดูดีๆ จะเห็นว่า V30 ไส้ในเป็น Vertex3 เลยครับ ไม่ใช่แค่ Agility3 ที่ผมเข้าใจตอนแรก
        ไส้เดียวกับ ADATA ตัวบนด้วยใช่ไหมครับ

แล้วประกัน Y&C เป็นยังไงบ้างถ้าดูจากสเปคและราคาตอนนี้ก็คือ V30 คุ้มสุด?

Comment

ADATA ทำเฟิร์มแวร์มาดีกว่าชาวบ้านนิดๆ แปลกมาก..

Y&C ไม่ทราบครับว่าประกันดีมั้ย เจ้าหน้าที่ร้านน่ะโอเค แต่เคลมของผมไม่มีรายงานเลย และหิ้วมาเอง อาจจะเสี่ยงบ้าง.. ของถึงต้องขายราคาถูก

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/1497390

ลองสอบถามผู้ใช้งานจริง OCZ Nocti ได้ครับ

หลังหมด 14 ตุลา ผมจะอัพเดตกระทู้นี้อีกทีนึง เพื่อรับ SATA-2 และตามหา mSATA ด้วย ตอนนี้ขอทำงานก่อนครับ

Comment

รอติดตามชมครับ

Comment

Patriot Pyro SE SSD

General details
                • 120 GB and 240 GB capacities
                • SandForce SF-2281 SSD processor
                • SATA 6.0 Gbps interface
                • Up to 550MB/s sequential read speeds
                • Up to 520MB/s sequential write speeds
                • Maximum 4K random write: 85,000 IOPS
                • TRIM Support

Comment

วิธีอัพเดตเฟิร์มแวร์ OCZ SSD (SandForce)

- ดาวน์โหลดโปรแกรม OCZ Toolbox ที่นี่ http://www.ocztechnology.com/ssd_tools/
                  - เมื่อจะอัพเดต ให้สับไดรฟ์ไปเป็นไดรฟ์ที่ไม่ใช่ตัวบูตวินโดวส์ (เพราะฉะนั้น ควรต้องมีคอมอีกเครื่อง หรือ HDD อีกตัวครับ)
                  และควรจะต่อแค่เฉพาะ AHCI พอร์ต SATA 1-3 เท่านั้น (ย้ำ ไม่เกี่ยวอะไรกับว่ามันเป็น SATA-3 หรือ SATA-2
                  แต่หมายถึง SATA Port 1-3 ส่วนตัวแรกจะไปต่อ SATA Port 0)
                  - เปิดโปรแกรมบนวินโดวส์ 7 เท่านั้น Vista/XP บ่ได้ ใช้ Hiren's หมดสิทธิ์ แล้วก็ลุย...
                  - หลังจากอัพเสร็จ รีบูตเครื่อง แล้วก็มาใช้ OCZ Toolbox สั่ง Secure Erase (Wipe)

เท่านี้ครับ ง่ายๆ แต่รู้สึก Corsair จะง่ายสุดเสียแต่ไม่มี Tool ที่ใช้ Secure Erase ซึ่งว่าจริงๆ ไดรฟ์ที่ใช้ SandForce
                  ใช้ OCZ Toolbox เป็น Secure Erase Tool ได้ทั้งหมดครับ ง้ายง่ายให้ตายเถอะ

Comment

^
                    แจ่มไปเลยครับท่าน

Comment

ผมขึ้นแบบนี้แก้ไงครับ

Comment

^
                        อ่านให้ละเอียดครับ ว่าต้องต่อแบบไหนและอัพอย่างไร

และลืมต่ออินเตอร์เน็ตหรือเปล่า - -'(คือผมไม่ได้เขียน = มันต้องต่อเป็นธรรมชาติน่ะถึงจะเห็นโพสต์)

Comment

แจ่มไปเลยคราฟฟฟ

Comment

Originally posted by Zyxzenze View Post
                            ^
                            อ่านให้ละเอียดครับ ว่าต้องต่อแบบไหนและอัพอย่างไร

และลืมต่ออินเตอร์เน็ตหรือเปล่า - -'(คือผมไม่ได้เขียน = มันต้องต่อเป็นธรรมชาติน่ะถึงจะเห็นโพสต์)
                            ต่อปกติครับ แต่ตอนนี้ขึ้น runtime error แทนT-T

Comment

ไม่ทราบลง .NET Framework หรือยังครับ ผมจำไม่ได้แฮะว่าต้องใช้หรือเปล่า คุ้นๆ ว่า..

ถ้าไม่ได้จริงๆ ลองถอดไปต่อคอมเดสก์ทอปคนรู้จักที่ใช้ Windows 7 ดูครับ เพราะพอร์ตด้านหลังกะตัวจ่ายไฟเหมือนกัน ใช้กันได้เลย

Comment

ใครสอยของ ADATA มาแล้วบ้างครับ ตัว AS511S3-120GM-C HWH ราคาทำไมมัน 9100 ตาลายเลยครับ

Comment

Working...
                                X