Announcement

Collapse
No announcement yet.

SSD Information Portal : Spec, Price, Warranty and Where to buy?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Crucial M4 128GB ราคา 6840.- แล้วนะครับ ประกัน LEGEND

Comment

Originally posted by Squall-thainin View Post
      Crucial M4 128GB ราคา 6840.- แล้วนะครับ ประกัน LEGEND
      อ้าว ราคาที่ไหนครับเนี่ย ผมซื้ออาทิตย์ที่แล้วยัง77xxอยู่เลย

Comment

Patriot Pyro น่าใช้มั้ยคับ 6000 ถ้วน ARC

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
          อ้าว ราคาที่ไหนครับเนี่ย ผมซื้ออาทิตย์ที่แล้วยัง77xxอยู่เลย
          THE SYSTEM ครับ ลองเข้าเว็บดู

Comment

New Plextor SSD

128GB PX-128M2P Marvell 88SS9174 + Toshiba TH58TV68D2FDA88 MLC NAND flash 34 nm.

256GB PX-256M2P Marvell 88SS9174 + Toshiba TH58TV68D2FDA88 MLC NAND flash 34 nm.
            128GB - 256MB DDR3 cache + 500 MB/s read and 320 MB/s write

256GB - 512MB DDR3 cache + 500 MB/s read and 440 MB/s write

Comment

ข้างบนเกือบเท่าVERTEX3 แล้วครับความเร็ว

Comment

ตัวใหม่มาใช้ Toshiba Toggle + 2KK กันหมดเลยแฮะ - -"

Comment

60 - 64 GB เอามาทำเรด 0 แนะนำตัวไหนดีครับ

( sata-iii, P67-Z68 )

Comment

Z68 ถ้าเน้น Read จัด M4 ก็ได้ครับ ยังไงก็เสถียร (แต่มันไรต์ช้าอ่ะ ตัว 64 = =')

ถ้าไม่คิดมากก็ดู SiliconPower V30 ก็ได้ครับ เฟิร์มแวร์ไม่ค่อยมีปัญหา ถือว่าเป็น SandForce ตัวนึงที่ค่อนข้างดี
                    แต่... ถ้าไม่สบายใจกับประกันร้าน(นำเข้าเอง) ก็เอา Agi3 ประกัน MemoryToday ก็ได้ครับ แพงหน่อยแต่ชัวร์

Comment

มีใครเคยลอง Patriot Wildfire รึยังครับ เห็นน่าสนใจดี...

Comment

WildFire เข้าไทยร้านไหนครับ ผมเห็นแต่ Pyro

แต่สเป็กคร่าวๆ มันพอๆ กะ Vertex 3 นั่นแหละครับ เป็น DDR MLC... (ชิพเดียวกะ HyperX SSD ของ Kingston)

Comment

Originally posted by Zyxzenze View Post
                          WildFire เข้าไทยร้านไหนครับ ผมเห็นแต่ Pyro

แต่สเป็กคร่าวๆ มันพอๆ กะ Vertex 3 นั่นแหละครับ เป็น DDR MLC... (ชิพเดียวกะ HyperX SSD ของ Kingston)
                          ผมกะหิ้วเข้ามาเองอะครับ

Comment

ผมว่า รวมค่าหิ้ว ไปสอย A-DATA S511 น่าจะเวิร์คกว่านะครับ == ' เห็น OverClockZone ทดสอบแล้วเสถียรดี..

แต่ก็แอบเสียวๆ จะเสถียรเฉพาะตัวเทสต์แบบ Force3 ของผมป่ะ 55

Comment

มีผู้รีเควสต์ ผมเลยลงวิธีอัพเดตเฟิร์มแวร์ M4 ไว้ Follow link หน้าแรกไปเลยครับ

Comment

ไม่ได้มีเจตนากวนนะครับ แต่สงสัยว่าทำไมพี่ๆถึงแนะนำ M4 กันหรอครับ ทั้งๆที่Specมันก็ต่ำกว่าตัวอื่น คะแนนก็ไม่ได้โดดเด่นที่สุด แล้วทำไมถึงแนะนำรุ่นนี้กันครับ เป็นเพราะอะไรหรอครับ

Comment

Working...
                                X