Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ HDD 2tb หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ HDD 2tb หน่อยครับ

คือจะซื้อ external HDD 2tb สักสองตัว
    เอาแบบที่มี usb 3.0 กับ firewire 800 ในตัว
    ปกติชอบ ใช้ WD แต่แนะนำยี่ห้ออื่นก็ได้
    ช่วยแนะนำร้านไหนถูกและดีให้หน่อยคับ จะซื้อสักสองตัว

หรือไม่บางทีอาจซื้อ 1tb 4ตัวแทน แต่ถ้า 1tbคงเอาแบบ portable อะคับ
    แต่ไงก็คงต้องดูราคาก่อน

จิงๆก็สนใจแบบ พอร์ต esata เพราะหลักต้องการความไวในการโอนข้อมูลด้วย แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้ดีเท่าไหร่
    ถ้าเดาไม่ผิดน่าจะต้องเปิดตู้คอม ต่อตรงเข้าเมนบอร์ดโดยตรง หรือป่าว ซึ่งอาจไม่ค่อยสะดวกถ้าถอดเข้าออกบ่อย
    หรือมีวิธีการอื่นง่ายๆ กว่านี้ ยังให้ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    แต่ไม่ว่าแนะนำแบบไหน ก็ขอให้มี usb ติดมาด้วยนะครับ

อีกอย่างสำคัญมาก ขอราคาและร้านด้วยครับ

ขอบคุณครับ
Working...
X