Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอบทีเกี่ยวกับ ram

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอบทีเกี่ยวกับ ram

คือว่าผม ซื้อแรมมาเพิ่ม เป็น 6GB แต่พอคลิกขวา Properties ที่ My Computer แล้ว มันเห็นแค่ 3.25 GB of Ram มีคนบอกผมว่า ของผมมัน OS 32 bit ต้องเป็น 64 bit ถึงจะ ได้เต็ม 6 GB แต่ผมสงสัยว่า แล้วถ้าเกิด ไม่โหลด 64 bit ก็ใช้งานแรมได้ไม่เต้ม 6GB หรอครับ หรือแค่เป็นภาพหลอกว่าเรามีแค่ 3.25 GB

ใช้ได้แค่ 3.25 ครับ ยังไงก็ใช้ได้ไม่ครบ 6GB

ถ้าจะใช้ไห้ครบ 6GB ก็ต้องลง 64Bit อย่างเดียวครับ
    ถ้าจะลงถึงเรื่องเทคนิค มันก็อีกยาว

จริงๆถ้าไม่อยากลงวินก็มีวิธีโมอยู่นะ แต่ไม่แนะนำครับ

Comment

Working...
    X