Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการเปิด Pagefile กับ HDD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการเปิด Pagefile กับ HDD

แรมไม่พอทำให้ต้องมาเปิด pagefile ถ้าผมมี SSD แล้วเอามาต่อทำไดร์เพื่อ pagefile เพียวๆแบบนี้จะดีกว่าเปิด pagefile บน HDD หลักที่เป็น HDD แบบธรรมดา(จานหมุน)หรือปล่าวครับ

ก็เร็วกว่านะครับ แต่คิดว่าอายุSSDน่าจะสั้นลงครับ ยังไงลองไปถามในกระทู้SSDให้แน่ใจดีกว่าครับ

Comment

ผมว่าไปเพิ่มแรมก่อนน่าจะดีกว่านะ

Comment

8GB maya หวดไป มิดลำ!!....ถ้า 16 ก็คงจะมิดอีกผมเลยมาลองถามดู

Comment

ผมว่ามันสู้แรมแท้ไม่ได้อะ

Comment

เพิ่มแรม ปิด Pagefile ดีกว่าเยะ

Comment

ปิดไปเลยแรงๆๆ

Comment

Working...
              X