Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดไดร์ฟ D ไม่ได้ ท่านผู้รู้แนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดไดร์ฟ D ไม่ได้ ท่านผู้รู้แนะนำด้วยครับ

เปิดไดร์ฟ D ไม่ได้ ท่านผู้รู้แนะนำด้วยครับ เพราะมีข้อมูลสำคัญอยู่ข้างใน
    พอดับเบิลคลิกเข้าไปแล้วมันขึ้นตามภาพครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ถ้าใช้ win 7 ไปที่ my com คลิกขาว manage ต่อด้วย disk management ดูซิว่าคุณมองเห็นไดร์ D ไหม

Comment

รู้สึกว่า hdd จะไป นะ ถ้าจำไม่ผิด

Comment

Originally posted by AMDGUN View Post
        ถ้าใช้ win 7 ไปที่ my com คลิกขาว manage ต่อด้วย disk management ดูซิว่าคุณมองเห็นไดร์ D ไหม
        ผมใช้ WIN7 ครับ และลองเข้าตามที่บอก เห็นไดร์ฟ D ปกติครับ
        ต้องทำไงต่อครับ

Comment

หายไหมครับ ถอดปลั๊ก hdd แล้วเสียบไหม่

Comment

Drive D ที่ว่านั่นเป็น partition ที่แบ่งมาหรือเป็น HDD ทั้งลูก หรือเป็น External HDD หละครับ?

Comment

Working...
            X