Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ!!!เรื่องการเครม HD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ!!!เรื่องการเครม HD

เข้าเรื่องเลยละกันนะครับ

เรื่องของเรื่องคือ ผมซื้อ External HD BUFFALO USB ขนาด 350G มาใช้งาน แต่พอดีมันเสียเสียบยังไงก็detectไม่เจอ ผมก็เลยส่งไปให้ร้านที่ซื้อมาส่งเครมสินค้าชิ้นนี้ให้ ทางร้านก็ยินดีส่งเครมให้ปกติ ไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่พอดีผมเอาลิขวิด(...ที่ลบหมึกปากกาอะ) ไปเขียนใส่เคลสมันอะครับ ทางบริษัทธิ์จึงไม่เครมสินค้าให้ผม สินค้าเลยถูกตีกลับมาที่ผม.... ผมจึงตัดสินใจแกะเคลสออกเพื่อลองว่า HD ข้างในมันเสีย...รึว่าวงจรที่เคลสมันเสียกันแน่ จากการลองถอดและเสียบหลายครั้งdetect ยังไงก็ไม่เจอเหมือนเดิม สรุปได้ว่า HD มันคงจะเสียจริงๆ

คำถามที่อยากให้พี่ๆน้องชาว OCZ ช่วยตอบคือ

-ผมสามารถเอา HD ตัวนี้ไปเครมได้ไหม (เอาเฉพาะHDนะครับ) มันมีแต่วอยติดกับเครส ไม่มีวอยที่ติดกับตัวHD เป็น HD WD3200BEVT 320GB
    -ถ้าเครมได้แล้วผมจะสามารถเช็คประกันได้ด้วยวิธีไหนบ้าง

ขอบคุณครับบบ ช่วยหน่อยนะครับบบบ

ต้องการข้อมูลอะไรเพิ่มเติมบอกได้เลยนะครับ เช่น serial อะไรพวกนี้เยอะจัดไม่รู้จะเอาตัวไหนลง Thankkkk

Comment

คงจะเครมไม่ได้แล้วล่ะครับ T T

เขาตีกลับมาทีแรกน่าจะเอาพวก Lกฮ หรือทินเนอร์มาเช็ดน่าจะออกครับ ถ้าแกะแล้วยิ่งหมดสิทธิ์เลย

Comment

ที่ว่ามันมองไม่เห็น ในไบออสเห็นรึเปล่า

Comment

ถ้ามีรอยขีดเขียน เคลมไม่ได้ครับ นอกจากจะลบมันออก แบบเนียนๆๆ

Comment

ลิควิดเอาพวกทินเนอร์เช็ดเบาๆระวังเลอะที่อื่นดู หรือขูดเบาๆ อย่าให้เป็นรอยที่ตัว
            ส่วนตัว hdd ลองไปเสริช serial ดูกับ web WD ตัวนี้ wd ใช่ไหมครับข้างใน

Comment

Working...
            X