Announcement

Collapse
No announcement yet.

install memory(RAM) : 8.00 GB (3.99 GB usable) ??? มันหายไปไหน 4 GB อะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Hell_Spawn View Post
    เข้าไปในใบออส หาหัวข้อ Memory remap ให้เปลี่ยนจาก Disable เป็น Enable คับเห็นแรมเต็ม ชัวร์แน่นอน เพราะผมก็เคยเป็น
    ทำไม่ได้อะครับ bios ไม่มีไรให้ปรับเลยเซง

ผมลองทำตามที่ทุกคนว่าแล้วนะครับ ไม่ได้ผล สงสัยเป็นกับ version bios มั้งครับ แต่ lenovo ก็ไม่เห็นอัพเดทตัวใหม่มาให้เลยนินา

Comment

อันนี้เป็นz465ตัวไหนครับbios v. อะไรครับผม

Comment

Originally posted by golf47 View Post
        อันนี้เป็นz465ตัวไหนครับbios v. อะไรครับผม
        bios Lenovo IdeaPad Z465 X4-N930/6470 ครับ bios v.2.10 ครับ
        Last edited by necri; 9 Aug 2011, 17:27:56.

Comment

Originally posted by necri View Post
          bios Lenovo IdeaPad Z465 X4-N930/6470 ครับ bios v.2.10 ครับ
          ก็ตัวเดียวกับผมนะครับใส่8จิกได้แน่นอนถ้าเป็นไปได้ของหาแปรงมันปัดช่องกับขัดขั่วแรมดูครับแต่เครื่องรับได้8จิกแน่นอน

Comment

ไม่ใช่หาย ต้องบอกว่ามาจากไหนหว่า จริง ๆ ถ้าซื้อเครื่องมาใหม่ไม่เคยเปิด แรม 2 แถวนั้นน่าจะเหมือนกันยี่ห้อเดียวกันสิ

Comment

Originally posted by golf47 View Post
              ก็ตัวเดียวกับผมนะครับใส่8จิกได้แน่นอนถ้าเป็นไปได้ของหาแปรงมันปัดช่องกับขัดขั่วแรมดูครับแต่เครื่องรับได้8จิกแน่นอน
              ไม่ได้อ่าครับ เซง เหอะๆ เป็นกับแรมคนละยี่ห้อป่าวเนี่ย

Comment

ผมก็ใส่คนละยี้ห้อนะทำไม จขกท. มันไม่ได้ซักทีหว่า
                (ของผมใส่kingstonกับตัวเดิมที่มากับเครื่อง)

Comment

Comment

Working...
                  X