Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ - การส่องแรม แบบเทพๆ ง่ายๆครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by neosilver View Post
    MFR เล่นกับ Z77 จะ ดีใหมครับ
    ได้ราวๆ 24 CL11 - 26xx CL12 ครับ

Originally posted by V-FrIeNd View Post
    ADATA XPG V2 2400 4GBx2 ลากบัส 2667 MHz

พวกค่า RFC(REF Cycle Time) กับ REFI(Refresh Interval) ควรใส่เท่าไหร่ดีครับ

รู้สึกว่าพอลองเทส แบนวิทมันต่ำๆกว่าปรับตาม XMP 2400 อีก

ต้องลองไล่ๆกดเอาครับ เพราะชิพแต่ละตัวกดได้ต่ำสูงไม่เท่ากันเลย กำ
    วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• ลองกด tRFC ต่ำๆแล้ว เครื่องไม่เสถียรอย่างแรง HDD ตัวที่สอง ตัวที่สาม หลุดกระจาย
      ต้องใช้สูงๆ 310+ เลย กำ

Comment

• โปรแกรมนี้ http://dimmdrive.com/ มันช่วยเล่นเกมได้ดีขึ้นจริงป่าวครับ
        BORKED
        Last edited by kaoza007; 2 Jan 2015, 23:28:54.

Comment

• ค่า TREFI คือเอาบัสแรม(หารสองแล้ว) มาคูณด้วย 7.8 นี่เอง
          แรม ADATA XPG V2 ที่ผมใช้อยู่ไม่รู้ชิพอะไร ค่า tRFC สูงมาก
          กดต่ำๆไม่ได้เลย HDD หลอน อาจจะเพราะบอร์ดรุ่นถูกด้วย

Comment

• GIGABYTE Z87X-UD3H อยากได้แรม 16GB ( 8x2) ตัวไหนน่าเล่นครับ

Comment

• Originally posted by alanna View Post
              GIGABYTE Z87X-UD3H อยากได้แรม 16GB ( 8x2) ตัวไหนน่าเล่นครับ
              http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=3535

Comment

• ไปหา แพนด้าแรม ได้ทีไหนฮะ อิ อิ

Comment

• มีใครพอจำคอนฟิกของ G.SKILL DDR3 SR 1866Mhz C9 (4GBx2) 1.50V ชิบ hynix ที่บัส 2133 รบกวนชี้แนะหน่อยครับ
                  ถ้าใช้กับ fx6300 ผมต้องปรับ nb voltage มั๊ยอะครับ

Comment

• มีโปรแกรมเขียน SPD ตัวไหนให้ใช้บ้างครับ DDR4

Comment

• หลังจากที่แอบอ่านกระทู้นี้มานาน แต่ไม่ค่อยได้ลองของเท่าไหร่
                      บังเอิญไปดูหน้าแรก ท่าน6 ไม่ได้แก้ไขข้อมูลจะครบ 1 ปี แล้ว

อ้อนวอนให้ปรับข้อมูลเพื่อเป็นประโยชน์ในการศึกษาต่อด้วยครับ
                      ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• ^
                        ^

รอเล่น DDR4 ก่อนครับ เดี๋ยวจัดทีเดียว อิอิ

Comment

• ลองกับ DDR4 ดู
                          :

:

Comment

• RAM ประกันของ LOGIC สามารถนำไปเคลมที่ไหนได้บ้างครับ

Comment

• ^
                              ^

ส่งไปที่บริษัทเลยครับ อยู่เชียงราย

Comment

• คุณ 6 ผมพึ่งกลับมาเล่น จากสมัย i5-2500K

จะถามว่า G.Skill Trident X - 2400 (10-12-12-31) - 4GB x2 นี่

เม็ดแรมน่าจะเป็นรุ่นอะไรครับ (ล็อตใหม่เลยพึ่งซื้อครับ)

Comment

Working...
                                X