Announcement

Collapse
No announcement yet.

WD เคลมประกันต้องส่งไปดูฮ่องกง เลยเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WD เคลมประกันต้องส่งไปดูฮ่องกง เลยเหรอครับ

WD เคลมประกันต้องส่งไปที่ฮ่องกง เลยเหรอครับ
    ตอนผมเคลม SSD M.2 2ชิ้น ยังส่งไปพันทิป
    พอลงทะเบียนเคลมตอนนี้ ให้ส่งไปฮ่องกงเลย

SanDisk Shipping Address:
    Good Century
    Unit 2907A, 29/F
    Cable TV Tower
    No: 9 Hoi Shing Road, Tsuen Wan, Hong Kong
    Last edited by TMalexoff; 2 Oct 2024, 22:24:23.

จริงด้วย ขอหมายเลข RMA ให้ส่งไปยังฮ่องกง
    ให้ส่งกับ SF Express ว่างั้น
    คงไม่เคลมแล้ว ค่าส่งคงแพง กว่าจะไป-กลับ
    ใช้ของเขามา ทั้ง ฮาร์ดดิสแบบหมุน ssd-sata m.2
    ก็ว่าปิดปรับปรุง เวปไซค์นานมาก
    ที่แท้เปลี่ยนการเคลมประกันนี่เอง หาประกันไทยๆใช้ดีกว่ามั้ยเนี่ย ซื้อไทย ประกันนอก
    แล้วM.2นี่ อ่อนไหวกับไฟตกด้วย

Comment

อะไรคือซื้อไทย ประกันนอก ถ้าคุณซื้อของที่นำเข้าอย่างถูกต้อง ที่นำเข้าโดย distributor ของไทย มันก็ต้องประกันที่ไทยครับ ถ้ามันขึ้นให้เคลมที่ฮ่องกงจริง ก็ลองเคลมผ่าน distributor ดู ถ้า wd น่าจะของ synnex

Comment

Originally posted by Hirasawa View Post
        อะไรคือซื้อไทย ประกันนอก ถ้าคุณซื้อของที่นำเข้าอย่างถูกต้อง ที่นำเข้าโดย distributor ของไทย มันก็ต้องประกันที่ไทยครับ ถ้ามันขึ้นให้เคลมที่ฮ่องกงจริง ก็ลองเคลมผ่าน distributor ดู ถ้า wd น่าจะของ synnex
        ผมซื้อ M.2 WD 2ชิ้น ชิ้นแรกเสีย ส่งเคลมศูนย์พันทิป ศูนย์พันทิปให้ไปลงทะเบียนขอRAMบนเวปไซค์ ไต้หวัน(WD)
        พอได้หมายเลขRAM ก็ส่งยังศูนย์พันทิปต่อ ศูนย์พันทิปก็เช็คว่าเสีย ก็ส่งตัวใหม่มาให้
        นี่เป็นชิ้นที่2เสีย ผมก็ทำแบบชิ้นแรก แต่เอามาใช้ ไม่ถึง3เดือนก็เสีย มองไม่เห็นไดร์
        แต่ชิ้นแรกที่เคลมมายังใช้ได้ปกติ
        แล้วผมก็ไปลงทะเบียนขอหมายRAM แต่ทีนี่เขาย้ายเวปลงทะเบียนไป SanDisk ฮ่องกง
        ทางเวปไซค์ SanDisk ก็อนุมัติหมายRAMมา พร้อมให้ส่งมาเคลมที่ฮ่องกงแทน
        เลยสงสัยทำไม ไม่ให้ส่งเคลมที่ศูนย์WDที่พันทิปเช่นเคย
        ส่วนของซื้อจากแอดไวซ์ แต่นี่เป็นการเคลมครั้งที่2 เป็นของศูนย์WD พันทิป

Comment

Originally posted by TMalexoff View Post

ผมซื้อ M.2 WD 2ชิ้น ชิ้นแรกเสีย ส่งเคลมศูนย์พันทิป ศูนย์พันทิปให้ไปลงทะเบียนขอRAMบนเวปไซค์ ไต้หวัน(WD)
          พอได้หมายเลขRAM ก็ส่งยังศูนย์พันทิปต่อ ศูนย์พันทิปก็เช็คว่าเสีย ก็ส่งตัวใหม่มาให้
          นี่เป็นชิ้นที่2เสีย ผมก็ทำแบบชิ้นแรก แต่เอามาใช้ ไม่ถึง3เดือนก็เสีย มองไม่เห็นไดร์
          แต่ชิ้นแรกที่เคลมมายังใช้ได้ปกติ
          แล้วผมก็ไปลงทะเบียนขอหมายRAM แต่ทีนี่เขาย้ายเวปลงทะเบียนไป SanDisk ฮ่องกง
          ทางเวปไซค์ SanDisk ก็อนุมัติหมายRAMมา พร้อมให้ส่งมาเคลมที่ฮ่องกงแทน
          เลยสงสัยทำไม ไม่ให้ส่งเคลมที่ศูนย์WDที่พันทิปเช่นเคย
          ส่วนของซื้อจากแอดไวซ์ แต่นี่เป็นการเคลมครั้งที่2 เป็นของศูนย์WD พันทิป
          ผมว่า เอาชัวร์ลองติดต่อทาง facebook wd thailand ดีกว่าครับ ไม่ก็หาเบอร์ศูนย์ wd พันทิป โทรไปถาม น่าจะได้คำตอบที่ถูกต้องครับ

Comment

ประกันเจ้าไหนที่มี สาขาน้อย หรือเรื่องมาก เคลมกับร้านที่ซื้อดีกว่าครับ
            ยกเว้น ประกันสาขาเยอะ อยู่ใกล้ หรือประกันเทพ เคลมง่าย จบเร็ว
            ดูจากการเคลมแล้ว ไปเคลมกับแอดไวซ์ ง่ายกว่าเยอะ ให้แอดไวซ์ เขาเดินเรื่องเอง

Comment

หลังจากได้สอบถามศูนย์พันทิป และ SanDisk ฮ่องกง
              ผมประเมินเองว่า
              เหมือนว่า SanDisk จะรับผิดชอบ SSD และ SSD M.2 และ SanDisk จะเป็นผู้ส่งสินค้าเคลมให้ลูกค้าเอง
              ทางSanDisk ฮ่องกง ให้ส่งผ่านขนส่ง SF Express ที่เป็นพันธมิตรกับ เคอรี่
              ผมก็ปริ้นเอกสารไปติดต่อเคอรี่ เรื่องส่งของและค้าใช้จ่าย
              เคอรี่เห็นเอกสารการเคลม ให้คำตอบกลับมาว่า ส่งฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย แต่ต้องให้ทางSanDisk ฮ่องกง รันข้อมูลให้ก่อน
              เดียวเคอรี่จะติดต่อกลับ เราแค่แพคของ ไม่ต้องแปะอะไร เอกสารที่ปริ้นออกมาเคอรี่จะใส่ซองเอง
              ผมก็รอเคอรี่ติดต่อกลับ และเช็ดอีเมล์เรื่อยๆ
              ด้วยความสงสัยเลยติดต่อไปยังศูนย์พันทิป ศูนย์พันทิปก็บอกว่า ทางต่างประเทศ รีแพ ระบบการเคลมใหม่
              เหมือนทางต่างประเทศอยากส่งสินค้าเคลม ให้ลูกค้าเอง
              ถ้าจะเคลมสินค้าตอนนี้ ส่งมายังพันทิปได้ พร้อมหมายเลข RAM
              แต่ถ้าเปลี่ยนแปลงยังไง จะแจ้งให้ทราบ
              ผมก็ไปเช็คระบบขนส่งของ SF Express เหมือนว่าเขาจะมีเครื่องบินส่งของเป็นของตัวเอง
              ผมอยากทดลองระบบนี้ ว่าจะเร็วแค่ไหนในการเคลม แต่ตอนนี้เคอรี่ยังไม่ติดต่อกลับ
              ลืมถามด้วยว่า จะติดต่อกลับผมทางไหน มือถือ หรือ อีเมล์
              ผมก็เช็คการส่งสินค้าเคลม ของต่างประเทศ เช่น เวียดนาม สิงคโปร์ มันก็ขึ้นที่อยู่ ให้ส่งไปที่ ฮ่องกงหมด
              ผมว่าทางฝ่ายบริหาร กำลังคุยกันอยู่ว่าจะเอาไงดี

Comment

Originally posted by TMalexoff View Post
                หลังจากได้สอบถามศูนย์พันทิป และ SanDisk ฮ่องกง
                ผมประเมินเองว่า
                เหมือนว่า SanDisk จะรับผิดชอบ SSD และ SSD M.2 และ SanDisk จะเป็นผู้ส่งสินค้าเคลมให้ลูกค้าเอง
                ทางSanDisk ฮ่องกง ให้ส่งผ่านขนส่ง SF Express ที่เป็นพันธมิตรกับ เคอรี่
                ผมก็ปริ้นเอกสารไปติดต่อเคอรี่ เรื่องส่งของและค้าใช้จ่าย
                เคอรี่เห็นเอกสารการเคลม ให้คำตอบกลับมาว่า ส่งฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย แต่ต้องให้ทางSanDisk ฮ่องกง รันข้อมูลให้ก่อน
                เดียวเคอรี่จะติดต่อกลับ เราแค่แพคของ ไม่ต้องแปะอะไร เอกสารที่ปริ้นออกมาเคอรี่จะใส่ซองเอง
                ผมก็รอเคอรี่ติดต่อกลับ และเช็ดอีเมล์เรื่อยๆ
                ด้วยความสงสัยเลยติดต่อไปยังศูนย์พันทิป ศูนย์พันทิปก็บอกว่า ทางต่างประเทศ รีแพ ระบบการเคลมใหม่
                เหมือนทางต่างประเทศอยากส่งสินค้าเคลม ให้ลูกค้าเอง
                ถ้าจะเคลมสินค้าตอนนี้ ส่งมายังพันทิปได้ พร้อมหมายเลข RAM
                แต่ถ้าเปลี่ยนแปลงยังไง จะแจ้งให้ทราบ
                ผมก็ไปเช็คระบบขนส่งของ SF Express เหมือนว่าเขาจะมีเครื่องบินส่งของเป็นของตัวเอง
                ผมอยากทดลองระบบนี้ ว่าจะเร็วแค่ไหนในการเคลม แต่ตอนนี้เคอรี่ยังไม่ติดต่อกลับ
                ลืมถามด้วยว่า จะติดต่อกลับผมทางไหน มือถือ หรือ อีเมล์
                ผมก็เช็คการส่งสินค้าเคลม ของต่างประเทศ เช่น เวียดนาม สิงคโปร์ มันก็ขึ้นที่อยู่ ให้ส่งไปที่ ฮ่องกงหมด
                ผมว่าทางฝ่ายบริหาร กำลังคุยกันอยู่ว่าจะเอาไงดี
                ไม่ได้ทำเรื่องการเคลมนาน พึ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้มันวุ่นวายขนาดนี้แล้วเหรอครับเนี่ย ขอบคุณมากครับที่มาเล่าให้ฟัง

Comment

Working...
                X