Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับ ssd ตัวไหนดีสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับ ssd ตัวไหนดีสุด

พอดีมีคอมเก่าเครื่องนึง จะเปลี่ยน hdd sata3 เป็น ssd ไปเจอมา 3 ตัว แต่ไม่รู้ตัวไหนดี

1. hiksemi e100 1024gb
    2. hiksemi wave (s) 1024gb
    3. team group cx2 1tb

หรือ มีตัวอื่นดีว่านี้ แนะนำหน่อย งบ 1500-1600 ครับ

ใช้งานทั่วๆ ไป ให้คนสูงอายุใช้งานครับ

ประสิทธิภาพไม่ค่อยทิ้งกันมากถ้าไม่ใช่ยี่ห้อจีนที่ไม่คุ้นหูจริงๆ

เลือกตัวที่มีประกันเคลมง่ายๆก็พอครับ

Comment

ssd samsung EVo 870 sata iii จากส่วนตัวที่ใช้ ผม ว่าดีเลย หากจะเทีบ กับ Hdd เดิม อยู่ในระดับ น่าพอใจเลยครับ

Comment

ผมเพิ่งซื้อ hiksemi wave 256gb มาใช้กับคอมที่ทำงานครับ

Comment

Working...
        X