Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเราตั้ง Profile RAM ที่ไม่มี XMP ตาม XMP ยี่ห้อเดียวกันนี่จะเกิดผลเสียอะไรไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเราตั้ง Profile RAM ที่ไม่มี XMP ตาม XMP ยี่ห้อเดียวกันนี่จะเกิดผลเสียอะไรไหมครับ

แค่สงสัยนะครับ มันจะทำให้แรมมีปัญหาไหม หรือมันก็แค่การ OC ธรรมดา ถ้ารันได้เปิดติดก็ช่างมัน

ก็คือการ manual oc นั่นแหล่ะ
    oc ถ้าผ่าน เทสเสถียรก็จบ
    ถ้าไม่เสถียรก็ไล่จูน

Comment

XMP = OC profile ที่ทดสอบแล้วว่าไม่จอฟ้าและใช้งานได้ดี

แต่แรมถูก ๆ บางทีเจอ XMP kak ก็มี ต้องมานั่งไล่ oc เองเสียเวลาอีก

Comment

ถ้ารันได้เปิดติดก็ช่างมันครับ ถือว่าดวงดี

Comment

Working...
        X