Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องไฟ RGB ของแรม kington fury beast ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องไฟ RGB ของแรม kington fury beast ครับ

ตอนนี้ไฟ rgb จะเปลี่ยนเป็นสีที่ตั้งไว้เมื่อเครื่องบูตเข้าวินโดว์และรัน rgb control ขึ้นมาแล้วเท่านั้นครับ
    ไม่ทราบว่าสามารถทำให้ไฟแรมเป็นสีที่ตั้งไว้ตั้งแต่กดปุ่มเปิดเครื่องเลยได้ไหมครับ
    ใช้บอร์ด Asus มี aura sync แต่ว่าไม่ได้ใช้กับแรมครับ

มันขึ้นกับแต่ละบอร์ดครับว่าใน Bios มี Function ให้เปิดและตั้งไฟ RGB ได้ตั้งแต่ในไบออสไหม รู้สึกว่าบอร์ด Asus ไม่มีนะครับ แต่บอร์ด Gigabyte ตระกูล Aorus จะมี RGB Fusion ให้เปิดใช้อยู่

Comment

Originally posted by คิม View Post
      มันขึ้นกับแต่ละบอร์ดครับว่าใน Bios มี Function ให้เปิดและตั้งไฟ RGB ได้ตั้งแต่ในไบออสไหม รู้สึกว่าบอร์ด Asus ไม่มีนะครับ แต่บอร์ด Gigabyte ตระกูล Aorus จะมี RGB Fusion ให้เปิดใช้อยู่
      อ่อ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X