Announcement

Collapse
No announcement yet.

เงินฝืด ของราคาลง M.2NVME 2TB ไม่เกิน 3500-.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เงินฝืด ของราคาลง M.2NVME 2TB ไม่เกิน 3500-.

ดูราคาถูก เลือกที่มี RAM Cache น่ะครับหลากหลายยี่ห้อ
    ต้นปี Netac 2TB 3000-.หน่อยๆ ผมสอยมา 2
    วันนี้กลางปี กลัวโควิดอยู่แต่บ้านตังเหลือ WD SN850X ราคาตามรูปครับ พอกับ Kingston KC-3000
    ของไม่ปลอม Confirm เพราะนี่ตัวที่ 2 ครับ
    ใช้ดีร้อนน้อยกว่า Netac ใครมีตังสนใจเอาเลย 7.7 ครับ หรือจะรอช่วงบาทแข็งหน่อยก็ตามสบายครับ

ประกัน 5 ปี ส่งกลับไปจีนผ่านมุกดาหาร ลาว จีน
    รถไฟเขาก็เร็ว
    ของใหญ่ ไปมาทางเรือ เพราะลาวเช่า พท.ริมทะเลทางเหนือเมืองเว้ ใน วน. เปิดท่าเรือของลาวเอง ลาวลง 60 วน.ลง 40
    ไม่ต้องอ้อมมาแหลมฉบัง หรือทางอากาศก็ไม่ต้องท่อไปผ่าน Singapore แล้ว
    ....คนไทยยามสงบตบกันเอง

เช็คประกันโดย s/n กับเวบหรือยัง ขึ้นปกติไหม
    WD Management Dashboard แสดงผลปกติไหม
    เห็นเวบป่าขาย 5-6 พันว่าถูกละนะ
    Last edited by taiseller; 8 Jul 2023, 10:12:22.

Comment

ราคาดีมากกกกกก

Comment

Originally posted by taiseller View Post
        เช็คประกันโดย s/n กับเวบหรือยัง ขึ้นปกติไหม
        WD Management Dashboard แสดงผลปกติไหม
        เห็นเวบป่าขาย 5-6 พันว่าถูกละนะ
        Check แล้วครับเหมือน ซื้อจาก Amazon ซื้อ Zone ไหนประกัน Zone นั้น
        ประกัน 5 ปี ส่งกลับไป Claim จีน(ถ้าพัง)

ที่อื่นถูกลงเยอะ ยกเว้นประเทศไทยครับ
        850X จาก Amazon รวมส่ง + ภาษี 5880-.

980Pro ใน Amazon ยังเหลือแค่ 100$ ค่าส่ง + ภาษี อีก 27$ ตัวเลขกลมๆ 4445 บาท

970evo 102$ + 23$ ทีแรกอยากได้ตัวนี้ครับ 4375 บาท จะมาทำ Ext.M.2
        เพราะพวก pcie4 มันกินไฟเยอะ USB มันจ่ายไฟให้ไม่พอ

Comment

รอ 512 220S พังก่อน เด่วจัด 4.0 x4 มาเล่นสักตัว
          โดนใครไม่รู้ป้ายยา
          5 ปีละ ยังไม่ยอมงอแง

Comment

ราคาดี
            เอา read / write speed benchmark มาอวดหน่อยครับ

Comment

จะซื้อของถูก ก็พิจารณากันดีดีนะ เดี๋ยวนี้

Comment

ถ้า WD ของปลอม เช็คโดย WD Management Dashboard จะเจอไหมครับ

Comment

ถ้าปลอมก็คืนครับ รอมันมาถึงก่อน
                  Aliexpress คืนง่ายกว่า Lazada Shopee ลองมาหลายปลอมแล้วครับ 555.....

ที่ไม่ปลอมรอวันนี้เพิ่งซื้อเพราะมัน Sale มากจากร้านของ Netac เองเคยซื้อ 2TB มาแล้วครับ
                  ถ้าดูจากตลาดไม่น่าปลอมเพราะของจีนเอง Netac มันลงมาเยอะครับ https://ocpost.overclockzone.com/ima...dee5d5d.md.jpg
                  เป็นเงินไทยเกือบ 5600-.
                  ถามคนขายไม่ตอบว่าต่างกับ NV7000 อย่างไร
                  แง่ดีคือเปลี่ยนแค่ Heatsink แง่ไม่ค่อยดีคืออาจจะไม่มี Ram cache
                  ถ้า 4TB ราคานี้แม้ไม่มี Cache ก็พอได้ครับ

Netac 2TB บน x99 Pcie3.0 ไม่ปลอมแน่ ใช้มาหลายเดือนแล้วครับ
                  ตัวแรก Controller ของ Phison ตัวหลังเป็น Controller ของ Ingrid
                  ส่วน WD จะรายงานให้ทราบครับ แต่หมดแล้ววันนี้เหลือแต่ 1TB ราคา 2003-.

Last edited by Merlin605; 10 Jul 2023, 23:29:41.

Comment

Originally posted by taiseller View Post
                    รอ 512 220S พังก่อน เด่วจัด 4.0 x4 มาเล่นสักตัว
                    โดนใครไม่รู้ป้ายยา
                    5 ปีละ ยังไม่ยอมงอแง
                    มีเหมือนกันครับ ราคาตอนเขาออกมา อยู่อีกเครื่องครับ

Comment

อย่างที่คาดครับ NV7000-T No DRAM
                      เพราะ NV7000 ขนาด 4TB และมี DRAM มัน 8000-.
                      ซื้อไปแล้ว 5581-.ถึงตอบมาน่ะ.....

Comment

SSD ปลอมมีเยอะมากตอนนี้ มีทั้งปลอมแบบยัดชิปFlash Drive ปลอมแบบเอามือ2 มาซ่อมขายใหม่มือ1 ปลอมแบบใส่ชิปSSD จริง แต่ของจีน
                        ขายใน Lazada shopee *mall ก็มี ของWD sata จะสังเกตได้ดีที่สุด มีทุกสเปค ที่ผู้ผลิตแท้ๆยังไม่มี... คนไทยซื้อโครตเยอะ
                        ส่วนSSD ถูกๆ ที่ไม่ปลอมก็เยอะ แต่พวกนี้ราคาจะไม่หลุดสามัญสำนึกเท่าไร และมีของปลอมแท้ๆ แอบขายราคานี้ด้วย

Comment

Originally posted by jackpodoms View Post
                          SSD ปลอมมีเยอะมากตอนนี้ มีทั้งปลอมแบบยัดชิปFlash Drive ปลอมแบบเอามือ2 มาซ่อมขายใหม่มือ1 ปลอมแบบใส่ชิปSSD จริง แต่ของจีน
                          ขายใน Lazada shopee *mall ก็มี ของWD sata จะสังเกตได้ดีที่สุด มีทุกสเปค ที่ผู้ผลิตแท้ๆยังไม่มี... คนไทยซื้อโครตเยอะ
                          ส่วนSSD ถูกๆ ที่ไม่ปลอมก็เยอะ แต่พวกนี้ราคาจะไม่หลุดสามัญสำนึกเท่าไร และมีของปลอมแท้ๆ แอบขายราคานี้ด้วย
                          ก็รีวิวปลอม อวยว่าดีเยี่ยม 5 ดาว ใครดูแแค่รีวิวก็เสร็จโจร
                          แถมรายงานก็ไม่เป็นผล

Comment

Hikvision คุณภาพ และความทนทานเป็นยังไงบ้าง เห็นราคาแล้วน่าสนใจ

Comment

Originally posted by IBM User View Post
                              Hikvision คุณภาพ และความทนทานเป็นยังไงบ้าง เห็นราคาแล้วน่าสนใจ

ราคาถุก แต่คุณภาพ ผมแนะนำ kingsmax แบรนด์เก่าแก่ จากไต้หวันมากกว่า
                              ราคาค่อนข้างดีแต่คุณภาพ ผมว่าเยี่ยมนะ

Comment

Working...
                              X