Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ HDD ความจุเยอะอย่าง WD Ultrastar ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ HDD ความจุเยอะอย่าง WD Ultrastar ครับ

ผมรบกวนปรึกษาและสอบถามหน่อยครับ ไม่ทราบว่าพวก HDD WD Ultrastar ความจุ 16 TB ขึ้นไป รูปแบบ SATA 3.0 มันสามารถต่อใช้งานกับ Mainboard ทั่วไปได้รึป่าวครับ

https://www.westerndigital.com/en-il...50-hdd#0F38461

ขอบคุณครับ

ได้ครับ
    แต่ผมไม่ชอบยี่ห้อนี้ เลี่ยงไปใช้อีกยี่ห้อ พอๆกัน เร็วดีครับ อุ่นๆ ไม่ร้อน
    เห็น IT city ขายหมื่นต้นๆ ตก TB ละ 740-750 บาท ราคาเดิมเขาขายเกือบ 2 หมื่น

Comment

ตัดสินใจซื้อมาแล้วครับ จาก ITCity ตามที่ท่าน Merlin605 ว่าครับ ตัดสินใจซื้อช้าไปหน่อย จาก 10900 พร้อม Code ลดอีก 100 ปัจจุบันราคาขึ้นเป็น 11900 แล้วครับ) เท่าที่ลอง (บน X570 + R7 5800x + RAM 32 Gb) ความเร็วค่อนข้างดีและนิ่งทีเดียวครับ เทียบกับ Toshiba X300 ที่ผมมีหลายลูก
      รอดูในระยะยาวกันต่อครับ แต่ประกัน 5 ปีก็โอเคระดับนึงครับ

ขอบคุณท่าน Merlin605 ครับ

Comment

Working...
      X