Announcement

Collapse
No announcement yet.

wd blue n.2 2280 กับ prime b660m-a wifi d4 หาไม่เจอ ssd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• wd blue n.2 2280 กับ prime b660m-a wifi d4 หาไม่เจอ ssd

Mainboard - Asus Prime B660M-A WIFI D4
    ssd - Wd blue n.2 2280 500Gb
    ลองอัพเดต bios แล้ว
    สลับช่องแล้ว
    ssd ไม่เสียครับของใหม่ลองกับอิกเครื่องแล้ว
    พอมีวิธีแก้ไหมครับ

ใน bios เห็นไหม ?
    ลองปรับ m.2 link speed เป็น gen 3

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      ใน bios เห็นไหม ?
      ลองปรับ m.2 link speed เป็น gen 3
      ใน bios m.2_1 ขึ้นเป็น x0
      ลองปรับก็ยังไม่เห็นครับ

Comment

ถ้าตั้งค่าต่าง ๆ ถูกต้อง ในไบออสก็ยังไม่เห็น
        คงต้องหา m.2 อื่นมาสลับเทส
        https://www.asus.com/support/FAQ/1044083/

Comment

ลองเอาอิกยี่ห้อมาใส่ละเห็นปกติครับ
          Last edited by Namleabz; 4 Apr 2022, 08:06:13.

Comment

มันมีไบออส+ME Firmware พึ่งออกมา ต้นเดือนเมษานะไม่กี่วันที่ผ่านมานะ ลองดู

ผมใช้ Asus B660 อยู่เหมือนกันใช้กับ WD SN550 ด้วย
            แต่เสียบช่องล่างนะ ผ่าน PCH นะ ไม่ใช่ช่องบนที่วิ่งผ่าน CPU โดยตรง ก็เห็น+ใช้งานได้ปกติดี

Comment

Working...
            X