Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD toshiba (05) ขึ้นสีแดง Failed แบบนี้คือ อนาคตพังชัวเลยใช่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD toshiba (05) ขึ้นสีแดง Failed แบบนี้คือ อนาคตพังชัวเลยใช่ไหมครับ

HDD toshiba ขนาด 2TB
    ช่อง (05) ขึ้นสีแดง Failed แบบนี้คือ อนาคตพังชัวเลยใช่ไหมครับ ถ่ายโอนข้อมูลเดี่ยวไว เดี่ยวช้า เดี่ยวค้าง
    ใช้งานไปแล้ว 13706 ชั่วโมง
    ทดสอบ BAD แบบช้าๆแล้ว รอไม่ไหว 2 ชั่วโมงกว่าก็ยังค้างอยู่ 50% ไม่ขยับไปไหนเลยครับ ก็เลยทดสอบไม่เสร็จเสียทีครับ

storage เป็นเรื่องของความเชื่อมั่นในการเก็บข้อมูลสำคัญต่าง ๆ เท่าที่เล่ามาก็ไม่น่าใช้แล้วครับ ผมเคยเจอแบบไม่ติดสี แต่ใช้งานสักพักก็แก๊ก ๆ วนแบบนั้น เขียนอะไรไปไฟล์ก็เสียหายหมดเลย สุดท้ายก็ทิ้ง

ถ้าจะลองแก้ ก็เห็นมีหลายแนวทาง ได้บ้างไม่ได้บ้าง
    Last edited by taiseller; 31 Mar 2022, 13:39:55.

Comment

ขึ้นแดง 05 C5 แค่ 2 ตัวนี้ให้รีบสำรองข้อมูลเลยครับ ตอนนี้อาจใช้ได้ แต่ต่อไปมันพร้อมจะจากลาแบบเงียบๆ ได้ทุกเมื่อ

Comment

05, C6 มีตัวใดตัวนึง ก็เรียบร้อยแล้ว ถ้ามีทั้งคู่ก็โคตรชัด

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆครับ ตอนนี้พยายามดึงข้อมูลมาสำรองไว้เท่าที่ทำได้ไปก่อนครับ

Comment

เตรียมบินขอรับ

Comment

Working...
            X