Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มRam

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มRam

สอบถามหน่อยครับ ตอนนี้ผมใส่ Ram 8+8 แล้วผมจะซื้อRam16Gb 1ตัวมาเพิ่ม จะเป็นอะไรไหมครับ ยี่ห้อ บัส เหมือนกันครับ
    แล้วถ้าใส่คนละยี่ห้อจะเป็นอะไรไหมครับ (กรณีหาของเหมือนกันไม่ได้)

แรมสเปคยังไงบ้าง ขายของเก่า แล้วใส่ 16+16 จะดีกว่านะ
    แต่ถ้าไม่ซีเรียสเรื่อง performance ก็ใส่ได้หมดแหล่ะ
    ยังไงลองระบุรายละเอียดของเครื่องที่ใช้และงานที่รัน
    Last edited by taiseller; 14 Mar 2022, 22:04:56.

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      แรมสเปคยังไงบ้าง ขายของเก่า แล้วใส่ 16+16 จะดีกว่านะ
      แต่ถ้าไม่ซีเรียสเรื่อง performance ก็ใส่ได้หมดแหล่ะ
      ยังไงลองระบุรายละเอียดของเครื่องที่ใช้และงานที่รัน
      Ram kingston 8gb ddr4 3200mhz fury beast black 2ตัว
      cpu Ryzen5 3600
      Mb Asrock AM4 B450 Steel Legend
      การ์ดจอ 1050
      หลักๆ เอาไว้เล่นเกมครับ

Comment

ใช้เล่นเกม 8*2 ก็พอแล้วนะครับ
        อย่าหาทำ 8*2 + 16 เลย
        3600 มันยังเลือกแรมอยู่นะ

Comment

Originally posted by rachans789 View Post

Ram kingston 8gb ddr4 3200mhz fury beast black 2ตัว
          cpu Ryzen5 3600
          Mb Asrock AM4 B450 Steel Legend
          การ์ดจอ 1050
          หลักๆ เอาไว้เล่นเกมครับ
          สเปคนี้ การ์ดจอนี้ 8+8 ก็พอครับ เหลือเฟือกับเกมในปัจจุบัน
          ใช้ยาว ๆ รอไปอัปเกรดใหญ่ทีเดียว
          หรือจะเอางบที่จะใส่แรมเพิ่ม ไปสมทบทุนอัปการ์ดจอจะดีกว่า
          นอกจากจะไปเปิด nox หรือ emu หลายจอ แบบนั้นใส่แรมเท่าไรคงไม่พอ
          Last edited by taiseller; 15 Mar 2022, 11:09:25.

Comment

1050 เล่นfull hd ผมว่า16GBเล่นเกมเหลือๆนะ
            ถ้า2k อัพการ์ดจอก่อนแล้วอัพไป 16+16 ก็ได้

Comment

Working...
            X