Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีถาดแปลง ssd ใส่โน๊ตบุ๊คที่ไม่ลดความเร็วมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีถาดแปลง ssd ใส่โน๊ตบุ๊คที่ไม่ลดความเร็วมั้ยครับ

ซื้อถาดแปลงอันละไม่ถึงร้อยมาใช้ ความเร็ว ssd ลดพอสมควร อยากรู้ว่ามีถาดแปลงที่ให้ความเร็วเต็ม หรือมีวิอื่นที่ให้ความเร็วเต็มมั้ยครับ

ไม่ได้เป็นที่ถาดครับ เป็นที่ port เชื่อมต่อ cd เป็น sata ที่รองจาก port hdd

Comment

Originally posted by aaaaa1 View Post
      ไม่ได้เป็นที่ถาดครับ เป็นที่ port เชื่อมต่อ cd เป็น sata ที่รองจาก port hdd
      ไม่มีทางแก้ใช่มั้ยครับ

Comment

พอมีครับ เปลี่ยนโน๊คบุค รุ่นใหม่ๆ มี m2 NVME จะเร็วกว่าครับ

Comment

มันอยู่ที่พอทของ NB ถ้าเก่ามากๆจะวิ่งได้แค่ SATA1 หรือ 2 ....ใช้ของ ORICO ความเร็วก็เต็ม SATA3 NB intel gen8

Comment

Working...
          X