Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้อแรม ddr4 16gb (8*2) 3200mhz ยี่ห้อไหนโอเคสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะซื้อแรม ddr4 16gb (8*2) 3200mhz ยี่ห้อไหนโอเคสุดครับ

ผมไปหาดูมาเจอ 4 ตัวนี้ที่ราคากำลังโอเคเลย อยากรู้ว่ายี่ห้อไหนที่ไม่ค่อยมีเรื่องเสียๆ หายๆ บ่อยครับ แต่ส่วนตัว 4 ตัวนี้ชอบ viper ดูเรียบๆดุดันดี แต่พอดูแบบ rgb ก็ดูสวยดี เลยลังเล

NOX แรม Hynix A Die กะโปก/ Team อาจได้ชิพ Micron B-Die ไม่ก็ S อะไรสักอย่างชื่อแปลกๆ จำไม่ได้ 2 ตัวกลางไม่เคยลอง แต่รู้แค่ตัว Viper บัส 4000+ เป็น Samsung B-Die บัสต่ำๆ
    ไม่มีข้อมูล Googgle เอาครับ ไม่ซีเรียสอะไร อันไหนถูก ชอบอันไหนก็หยิบๆ มา เหอะ

Comment

เอาที่เคลมผ่านร้านใหญ่ได้ก็ง่ายดี

Comment

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ สรุปแล้วน่าจะจัด klevv เพราะ viper ผมดูผิด อันนี้ตัว 16x1 ถ้าตัว 8x2 มันแพงขึ้นมาอีก

Comment

Klevv ได้ Hynix CJR
            ข้อดีคือ ซิ้งเตี้ย และบาง ใส่ชุดน้ำของ asetek กับ mb itx ไม่ค้ำ

คำถามที่ผมอยากถามคือ mb ตัวไหนครับ ตัวเก่าๆ ที่ต่ำกว่า 1151-2 คิดเยอะหน่อยนะ บางตัวเปิดไม่ติดก็มี

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
              Klevv ได้ Hynix CJR
              ข้อดีคือ ซิ้งเตี้ย และบาง ใส่ชุดน้ำของ asetek กับ mb itx ไม่ค้ำ

คำถามที่ผมอยากถามคือ mb ตัวไหนครับ ตัวเก่าๆ ที่ต่ำกว่า 1151-2 คิดเยอะหน่อยนะ บางตัวเปิดไม่ติดก็มี
              เมนบอร์ด asus a520 tuf gaming plus​ ครับ

Comment

Originally posted by pongsiri9 View Post

เมนบอร์ด asus a520 tuf gaming plus​ ครับ
                ถ้า AMD ซื้อเลยครับ ไม่มีอะไรเหมาะไปกว่า cjr อีกแล้ววววว

Comment

AMD ต้องระวังเรื่อง การเข้ากับแรมได้มากๆ
                  CPU + M/B + Ram เช็คดูให้ดีก่อนนะครับ

เลือก CPU ซีรี่ย์อะไรด้วย
                  TUF GAMING A520M-PLUS|Motherboards|ASUS ประเทศไทย

Comment

ขอสอบถามกระทู้นี้เลยนะครับ บอร์ดรับ ram ได้สูงสุด 2933 Mhz แต่ซื้อ bus 3200 มาใส่จะมีผลเสียอะไรไหมครับ

Comment

Originally posted by kerkung View Post
                      ขอสอบถามกระทู้นี้เลยนะครับ บอร์ดรับ ram ได้สูงสุด 2933 Mhz แต่ซื้อ bus 3200 มาใส่จะมีผลเสียอะไรไหมครับ

ขอตอบแทนนะครับ ไม่มีผลเสียครับแต่แรมจะวิ่งได้แค่ 2933 ตามที่บอร์ดรองรับได้สูงสุดแทนครับผม

Comment

Working...
                      X