Announcement

Collapse
No announcement yet.

SSD ตัว Sata ไม่ขึ้นหลังจากเสียบ M.2 เข้าไปในเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SSD ตัว Sata ไม่ขึ้นหลังจากเสียบ M.2 เข้าไปในเมนบอร์ด

ปกติใช้ตัว SATA ของ Sandisk เป็นตัวหลักครับ พอเอา M.2 มาเสียบ เครื่องเห็นแต่ M.2 ไม่เห็นตัว Sata ส่วน HDD อีก 2 ลูกเห็นหมดปกติ งงมากเลยครับ มันต้องเปลี่ยน slot หรืออะไรรึเปล่าครับ
    ปล. ผมใช้ M.2 เป็นหลักแทนครับ เลยจะเอา Sata เป็นไดรฟ์ที่ 2 แทนแต่กลับไม่ขึ้น

คู่มือบอกใว้แล้วขอรับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      คู่มือบอกใว้แล้วขอรับ
      คู่มืออะไรครับ

Comment

คู่มือ Mainboard ขอรับ ลองพลิกๆดูหน้า m.2 ssd slot จะบอกรายละเอียดใว้

Comment

โอเคครับ เด๋วย้ายช่อง sata พรุ่งนี้

Comment

Comment

ส่วนใหญ่ sata 5-6 จะแชร์เลน กับ m2 slotที่2 ครับ

Comment

Comment

Working...
                X