Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเป็คคอมให้หน่อยครับ จะเพิ่ม ram เลือกซื้อแบบไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเป็คคอมให้หน่อยครับ จะเพิ่ม ram เลือกซื้อแบบไหนดีครับ

อยากได้เป็น ram มือสองนะครับมีแบบไหนแนะนำบ้างครับ

ของเดิม 8G อยากเพิ่มแรมจะเพิ่มเท่าไหร่ดีครับ เพิ่ม 8G หรือ 16G ดีครับ
    แล้วเลือก 1333 หรือ 1600 ดีครับ จะเอามาใช้กับของเก่าด้วยมันจะใช้ด้วยกันได้ไหมครับ

สเป็คคอมตามรูปเลยครับ ขอบคุณครับ

ขายคู่เดิมทิ้ง ไปหา DDR3 8GB*2 Bus 2133 มาใส่ครับ จะมือ 1 มือ 2 ตามสะดวกแล้วแต่ศรัทธา

Comment

หาบัส 1600 แล้วมา oc เอาถูกด้วย....ที่บ้านมีเซทเก่า apu แรม 4แถว 4x4 16g บัส 1600 ลากขำๆ 2133 (เล่นเกมส์ทั้งวันไม่มีค้าง) เคยลาก 2400 ยังไม่นิ่ง มีจอฟ้าไม่ค่อยมีเวลาไล่ค่าต่างๆ

Comment

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

Comment

Working...
            X