Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าจะซื้อแรมเอาตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าจะซื้อแรมเอาตัวไหนดีครับ

1.ddr4 hyperx fury 8*2 gb 2400 mhz 1100 บาท (มือสอง) ประกัน lt advice
    2.Adata xpg z1 ddr4 8*2 gb 2400 mhz 1590 บาท (ของใหม่) ประกัน lt jib
    3.Blackberry maximus ddr4 8*2gb 2666 mhz 1600 บาท (มือสอง การใช้งาน 4 เดือน) ประกัน lt advice

แล้วแรมบัส 2400 กับ 2666 ต่างกันมากมั้ยครับ ถ้าใช้เล่นเกม ดูหนังฟังเพลงทั่วไป
    Last edited by pongsiri9; 3 Oct 2020, 11:21:11.

ซื้อตาม cpu รองรับก็ได้ครับ แต่ความห่ างเท่านี้ ในแง่ประสิทธิภาพคงไม่ต่างอะไรกัน

มือสอง ถ้าไม่มีปัญหาก็น่าเล่นครับ ประหยัดอยู่หลายร้อย
    แต่ถ้ามีปัญหาก็จะวุ่นวายหน่อย ไม่ไปเคลมเอง ก็ต้องส่งคืนผู้ขาย

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      ซื้อตาม cpu รองรับก็ได้ครับ แต่ความห่ างเท่านี้ ในแง่ประสิทธิภาพคงไม่ต่างอะไรกัน

มือสอง ถ้าไม่มีปัญหาก็น่าเล่นครับ ประหยัดอยู่หลายร้อย
      แต่ถ้ามีปัญหาก็จะวุ่นวายหน่อย ไม่ไปเคลมเอง ก็ต้องส่งคืนผู้ขาย
      ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ไม่เป็นไรครับ

Comment

Working...
        X