Announcement

Collapse
No announcement yet.

Samsung 860 QVO ดีไหม หรือรอ intel 665p ssd ดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Samsung 860 QVO ดีไหม หรือรอ intel 665p ssd ดีกว่าครับ

เล็ง SSD 2TB เอาไว้ลงเกมกับเก็บไฟล์ทั่วไป

Samsung 860 QVO หรือว่า รอ intel 665p ssd ดีกว่าครับ ไม่รู้อีกนานไหมกว่าจะเข้าไทย555+

ดูจากสเป๊คแล้ว 860QVO เป็น MLC แต่ว่า intel 665p เป็น QLC

คือ 860QVO ทนกว่า แต่ 665p ได้แรงกว่า คิดถูกไหมครับ

Samsung 860 QVO เป็น QLC ครับ ใช้อินเตอเฟส SATA ในการเชื่อมต่อ ความเร็วอาจจะน้อยหน่อย

Intel 665p ก็เป็น QLC ครับ แต่เป็น PCI NVMe ความเร็วย่อมสูงกว่า

ที่ความจุเท่ากัน ทนพอๆกันเลยครับ สำคัญอยู่ที่จำนวนปีที่รับประกันมากกว่า ทางอินเทลเคลมไว้ว่า 5ปี แต่ของซัมซุง 3ปี ตัดสินใจเองเลยครับ

Comment

Comment

intel 665p 2TB เมืองนอกยังไม่เริ่มขาย คงรอนานเลยครับ

Comment

Working...
        X