Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อแรม bus 3200 ยี่ห้อไหนมีโอกาสได้ samsung b-die มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Corair Vengeance RGB Pro ช่วงคอมมาร์ทที่ผ่านมา ver 4.32 ชิพ SS B-Die ครับ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ล็อตนี้หมดไปหรือยังครับ แต่เห็นบางคนบอกว่า สู้ตัว 4.31 ไม่ได้

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
      Corair Vengeance RGB Pro ช่วงคอมมาร์ทที่ผ่านมา ver 4.32 ชิพ SS B-Die ครับ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ล็อตนี้หมดไปหรือยังครับ แต่เห็นบางคนบอกว่า สู้ตัว 4.31 ไม่ได้
      ตัวที่ cl 16-18-18 อ๊ะป่าว จำได้ว่ามันเป็นตัว low bin
      Last edited by model; 7 Feb 2020, 19:55:37.

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
        4.32 B-die แบบ 5WB-BCRC (Low B-Die) นะครับ สู้ 4.31 5WB-BCPB ไม่ได้ครับ

วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

ใช่ครับ ลากไม่ไปจริงๆ

Comment

ผมได้ตัว 3000 มา ตันที่3600 แบบหลวมๆ

Comment

aorus

Comment

Originally posted by aoh View Post
                aorus
                Aorus ต้องเป็นตัว Limited Edition ครับ บ้านเราไม่เห็นมีนะ บางคนซื้อตัวธรรมดานี่ได้ Hynix CJR

Comment

Aorus ต้องเป็นตัว Limited Edition ครับ บ้านเราไม่เห็นมีนะ บางคนซื้อตัวธรรมดานี่ได้ Hynix CJR
                  ครับ ต้องเป็นชุดที่มี demo อีกสองแถวในชุดครับ

Comment

Originally posted by aoh View Post
                    ครับ ต้องเป็นชุดที่มี demo อีกสองแถวในชุดครับ
                    เห็นในเว็บ Aorus ตัวที่ลงไว้ว่า with Demo Kit มันมีทั้งแบบธรรมดา กับ Limited Edition ครับ
                    ตัว Limited Edition นี่ได้ SS B-Die แน่นอน เสปคลงไว้ ส่วนอีกตัว ไม่มีระบุชิพแรม ในเว็บก็ดันไม่มีระบุ Part No. ด้วยสิ หน้ากล่องที่ลงไว้ในเว็บก็ดันเหมือนกันอีกครับ หรือว่าที่ท่าน aoh บอกมา บ้านเราจะเป็นตัว Limited Edition ล่ะน้อ

ข้อมูลเพิ่มเติม...
                    AORUS RGB Memory 16GB (2x8GB) 3200MHz (With Demo Kit)
                    AORUS RGB Memory 16GB (2x8GB) 3200MHz (With Demo Kit)(Limited Edition)
                    Last edited by Alderwood; 8 Feb 2020, 13:40:30.

Comment

Aorus 3200 ได้ B-Die แบบ BCRC ครับ

https://www.hkepc.com/17152/%E6%8A%B...A8%A1%E7%B5%84
                      Last edited by ihog6hog; 8 Feb 2020, 17:39:48.
                      วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

เห็นในเว็บ Aorus ตัวที่ลงไว้ว่า with Demo Kit มันมีทั้งแบบธรรมดา กับ Limited Edition ครับ
                        ตัว Limited Edition นี่ได้ SS B-Die แน่นอน เสปคลงไว้ ส่วนอีกตัว ไม่มีระบุชิพแรม ในเว็บก็ดันไม่มีระบุ Part No. ด้วยสิ หน้ากล่องที่ลงไว้ในเว็บก็ดันเหมือนกันอีกครับ หรือว่าที่ท่าน aoh บอกมา บ้านเราจะเป็นตัว Limited Edition ล่ะน้อ
                        [ATTACH=CONFIG]4489885[/ATTACH]

ข้อมูลเพิ่มเติม...
                        AORUS RGB Memory 16GB (2x8GB) 3200MHz (With Demo Kit)
                        AORUS RGB Memory 16GB (2x8GB) 3200MHz (With Demo Kit)(Limited Edition)
                        ตัวไม่ระบุชิบเป็น hynix cjr

Comment

ท่าน ihog6hog
                          พอมีผลลาก bcrc บ้างไหม
                          ลองๆลากดู รู้สึก bcrc กด cl หน้าไม่ค่อยลง แต่ tRAS กดสนุกมากกก

Comment

Originally posted by ihog6hog View Post
                            4.32 B-die แบบ 5WB-BCRC (Low B-Die) นะครับ สู้ 4.31 5WB-BCPB ไม่ได้ครับ

4.31 5WB-BCPB ลากไงครับ ผมเคยลาก ลากไม่ไปครับ

Comment

Originally posted by model View Post
                              4.31 5WB-BCPB ลากไงครับ ผมเคยลาก ลากไม่ไปครับ
                              เชิญไปห้องข้างๆ

https://www.overclockzone.com/forums...-1-65V/page220

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
                                ใช่ครับ ลากไม่ไปจริงๆ
                                [ATTACH=CONFIG]4489731[/ATTACH]
                                อันนี้ยี่ห้ออะไรครับ

Comment

Working...
                                X