Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ พอดีจะใส่ M.2 Adapter PCIE x4 (PCIe x16 ที่วิ่งแค่ x4)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ พอดีจะใส่ M.2 Adapter PCIE x4 (PCIe x16 ที่วิ่งแค่ x4)

อยากทราบว่าผมอ่านจากคู่มือเมนบอร์ดมาว่าถ้าใส่สองใบ มันจะวิ่ง

16X สำหรับช่องแรกการ์ดจอ กับช่องที่สองวิ่ง 4 X เข้าใจถูกมั้ยครับ อันนี้รูปจากคู่มือเมนบอร์ด เพราะเห็นในคู่บอร์ดมันมีสองสล๊อต

ใช้ Asus H170 Pro gaminig , CPU i7-7700 คือพยายามหาข้อมูลในเว็บฝรั่งยิ่งหายิ่งงง กลัว PCIE x16 slot การ์ดจอวิ่งไม่เต็ม แต่ก็เข้าใจนะครับว่าทุกวันนี้ยังใช้ไม่เต็ม x16 , เลยอยากทราบว่าผมจะเอา SSD ใส่เจ้า Adapter PCIE x16 สำหรับ M.2 มาใส่ PCIE-x16 ช่องที่สองมันจะวิ่งไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ จะวิ่งเป็น x16 กับ x4 ตามคู่มือเลยหรือเปล่าหรือเข้าใจผิดยังไง ขอบคุณครับ

51c7L6UGSTL._SX466_.jpg+

เข้าใจถูกแล้ว

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Comment

Working...
        X