Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามนิดคับ ในกรณี bus ram auto แล้ว เรายังต้องเปิด xmp ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามนิดคับ ในกรณี bus ram auto แล้ว เรายังต้องเปิด xmp ไหมคับ

รบกวนด้วยคับ

ค่าย intel โดยทั่วไปแล้วถ้าปล่อย auto มันจะวิ่งแค่ 2133 หรือไม่ก็ 2400 (ไม่แน่ใจว่าของamdเท่าไหร่)
    ถ้าซื้อแรมบัส 3200 มาก็ต้องเปิด xmp เอง

Comment

Comment

บอดเก่า b250M cpu 7500 bus ตอนแรกเลย มัน2133 จากข้อมูลในเวปมันนะ ตอนนี้มyนมาเปลี่ยนบอกมี2400 เพิ่มมา ซึ่งตอนแรกที่ผมซื้อมา4x2 2400 ก็เลยต้องเปิด xmp

แล้วล่าสุดผมก็พึ่งซื้อ8x2 2400 มันออโต้ให้เลยก็เลยมาถามเพื่อความแน่ใจ แต่ไปดู cpuz มันก็วิ่ง2400นะ ไม่เปิด xmp

Comment

Working...
        X