Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harddisk Benchmark By HD Tune

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WD 640Gb Black 64M SATAIII
    on AMD 850 Chipset Window 7 x64

Comment

• ช่วยดูทีครับ SAMSUNG 103SJ 1TB 2 ลูกต่อ Raid 0
      Partition 3 drive ขนาดแต่ละ drive เท่ากัน
      ทำไมเทสได้ Average แค่ 160 เองครับ
      M/B Gigabyte H55M-USB3 กับ i7 ครับ
      ขอโทษนะครับที่ไม่ได้ลงรูป พอดีอยู่ที่ทำงาน

Comment

• Originally posted by Flelina View Post
        ช่วยดูทีครับ SAMSUNG 103SJ 1TB 2 ลูกต่อ Raid 0
        Partition 3 drive ขนาดแต่ละ drive เท่ากัน
        ทำไมเทสได้ Average แค่ 160 เองครับ
        M/B Gigabyte H55M-USB3 กับ i7 ครับ
        ขอโทษนะครับที่ไม่ได้ลงรูป พอดีอยู่ที่ทำงาน
        แต่ละไดรฟ์ได้เท่ากันไหมครับ ถ้าลูกที่ลงวินโดวส์ผมว่ามันจะแกว่งและเทสต์แล้วช้ากว่าปกตินะครับ

Comment

• ขนาดแต่ละ drive เท่ากันครับ ประมาณ 2000/3 เวลาเทสผมแยกเทสเป็นลูกๆไม่ได้
          มันให้เทสได้ลูกเดียว เป็น raid 0 น่ะครับ มันจะเขียนว่า GRAID 2000 ประมาณนี้ (2000 น่าจะเป็นขนาด HDD 2ลูกรวมกันครับ)

Comment

• Originally posted by Flelina View Post
            ขนาดแต่ละ drive เท่ากันครับ ประมาณ 2000/3 เวลาเทสผมแยกเทสเป็นลูกๆไม่ได้
            มันให้เทสได้ลูกเดียว เป็น raid 0 น่ะครับ มันจะเขียนว่า GRAID 2000 ประมาณนี้ (2000 น่าจะเป็นขนาด HDD 2ลูกรวมกันครับ)
            Originally posted by goldgear View Post
            ตัวนี่แบ่ง Stripe เดียว

ตัวนี้แบ่ง 2 Stripe แตกต่างกันมาก ทั้งที่เป็น HD คู่เดียวกัน
            ตามนี้ครับ แบ่งเป็นก้อนเล็กเร็วกว่า ก้อนใหญ่ก้อนเดียว

Comment

• ผมต้องไปศึกษาอีกเยอะเลยแฮะ ไม่รู้เรื่องเลยแฮะ ปรับ Raid จาก Bios เป็นอย่างเดียว T_T
              พอจะมีเวปไหนสอนวิธีการ Stripe ไหมครับ ผมหาจาก google ไม่เจอ หาจากที่นี่ก็ไม่เจอ

Comment

• สรุปว่าเร็วสุดรุ่นไหน
                ไม่ได้ตามนานแล้ว

Comment

• -Average Transter Rate : 107.2
                  -Access Time : 12.4
                  -Burst Rate : 191.6

Comment

• SAMSUNG VS HITACHI

1 TB

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1136299 <<รบกวนช่วยดูท่านนี้หน่อยครับ ของผมก็เป็นลักษณะแบบนี้
                      Last edited by zizadevil; 27 Dec 2010, 01:20:15.

Comment

• ของผมเป็นเงี้ยอ่ะ หมายฟายว่าไร งานเข้าไหม ....

กำลังcheck bad อยู่ครับ แต่ตอนนี้ 30 % ยังไม่เจอนะ ...

จะต้องไปเคลมไหมเนี่ย

Comment

• ทำไมผมทำ RAID0 แล้วไม่สามารถแบ่ง Stripe ได้เกิน2ก้อนอ่ะครับ

มันบังคับให้ได้แค่2ก้อนเอง ใช้ WDAALS 500 สองตัวครับ

Comment

• อยากให้ไวกว่านี้อ่ะครับ มีวิธีมั้ยครับ ดูละมานมะค่อยนิ่งเยย

Corsair Force 60Gb.

Comment

• เอามาฝากบ้างครับ
                              WDBlack 1002FAEX

WDBlack 5001AALS Raid0 มันดูช้าๆ ยังไงไม่รู้

Comment

• ++++++++++

Comment

Working...
                                X