Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harddisk Benchmark By HD Tune

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WD1001FALS 1.0TB Raid 0 ครับ

Comment

• รอ revodrive มาก่อนเดี๋ยวผมเอามาโชวบ้าง

Comment

• Originally posted by benzjam View Post
        เพิ่งถอย OCZ vertek 2 - 60 GB จาก Jedi มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว จับมาลง Windows 7
        และลงโปรแกรมต่างๆไปประมาณครึ่งลูก แล้วเอามาเทสดูได้ผลแบบนี้

เห็นกราฟแล้วตกใจ ทำไมสวิงได้ขนาดนั้น แบบว่า ไม่เคยเทสพวก HDD มาก่อน

เปิดมาดูส่วน Health แปลกใจตรงบรรทัดที่มีแถบสีเหลือง ทำไมเตือนแบบนั้น HDD ใหม่ผมเป็นไรไป
        เห็นหน้าที่แล้วก็มีคนที่โชว์แถบเหลืองแบบนี้เหมือนกัน สรุปมันเสียใช่ไหมคับ

ไม่รู้อะไรล่ะ.. เลยจับ HDD มาลบและสร้าง Partition ใหม่ เข้า Windows จาก HDD อีกลูก
        แล้วจับมาเทสใหม่ ได้ผลมาแบบนี้คับ

กราฟนิ่งขึ้นเยอะ ก็คงเพราะไม่มีข้อมูลอะไรเลย แต่ทำไมได้ความเร็วแค่นี้เอง

เครื่องที่ผมใช้เป็น C2D E8400 + Asus P5Q Pro [Chipset P45 +ICH10R] + ตั้ง HDD ใน Bios เป็นโหมด AHCI อยู่ ขอความเห็นหน่อยคับว่า HDD มันมีปัญหาอะไรรึเปล่า หรือมันมีไรผิดพลาดไป
        ต่อsata ช่องสีแดงรึป่าวครับ ส่วนwarnนั้นไม่มีอะไรครับเป็นบัคของcontroller

Comment

• Originally posted by sinsae View Post
          ผมบูทเครื่องใหม่แล้วเทสอีกครั้ง ค่าเฉลี่ยดีขึ้นนิดหน่อย แต่เทียบกับ SATA II ยังไม่ได้เลย ส่วน Minimum แย่มากครับ

หน้า info ครับ
          Minimum แย่เพราะเครื่องเพิ่งเปิดครับมันยังอ่านไฟล์ในวินโด้อยู่
          ผมว่าปรกติดีนะ

Comment

• กราฟไม่สวยเลย
            ท่านเซียนช่วยชี้แนะหน่อยครับ
            502 HJ *4

Comment

• Originally posted by tk_bank View Post
              รอ revodrive มาก่อนเดี๋ยวผมเอามาโชวบ้าง
              อย่าลืมนะท่าน อยากเห็นความแรงเป็นบุญตาครับ

Comment

• รบกวนขอ driver Raid 0 ของ intel ตัวล่าสุดหน่อยครับ

Comment

• เพิ่งซื้อมา

Seagate Barracuda 7200.12 1TB

ปกติหรือป่าวครับ

Comment

• ตรงแถบสีเหลืองๆคือไรอ่ะครับ ทำไมมันขึ้น Warning ต้องแก้ยังไงอ่ะครับ

Comment

• แรงๆกานทั้งน้าาาาน

Comment

• เทสๆๆ

Comment

• มานมีเออเร่อ แถบ เหลืองๆๆๆตัว 320GB

500G น่าจาปกติ

Comment

• เออเร่อ ตัวเดียวกับผมเลยท่าน

ผมลองลองข้อคววามแร้วมันประมาณว่าสายเคเบิ้ลมีปัญหา อะไรประมาณนี้

Comment

• ตอนนี้ HDD 500G ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน ไวสุดครับใครลองแล้วบ้างโชว์ให้ดูหน่อยครับ

Comment

• เพิ่งซื้อมา3วัน

ว่าแต่ตอนเริ่มก๊อปไฟล์ทำไมมันแรงเวอร์ยังงี้หล่ะเนี่ย = =

Comment

Working...
                                X