Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows 10 แจ้งเตือน SSD ร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows 10 แจ้งเตือน SSD ร้อน

SSD - M.2 SS 970 Evo Plus 250 GB

อุณหภูมิ
    CPUID HWMonitor วัดได้ 55 องศา
    CrystalDiskInfo 8.2.0 วัดได้ 55 องศา

ปกติมั้ยครับ

55c ไม่ร้อนครับ

Comment

windows แจ้งเตือน หรือเช็คในโปรแกรมแล้วมี warning

ถ้าเตือนแค่ในโปรแกรม
      ก็แค่พวกนี้จะอ่าน S.M.A.R.T. แล้วเอามารายงาน, ค่าที่ตั้งเตือน มันเท่ากัน hdd/ssd

แต่ในความเป็นจริง
      55c สำหรับ harddisk คือร้อนแล้ว
      ssd M.2 ยังปกติ

ถ้าคิดมาก ก็หาซิ้งค์+พัดลม มาติด

Comment

ขอบคุณครับ

แล้วเท่าไรถึงเรียกว่าร้อน

บอร์ด Z390 Aorus Master มีซิ้งค์ M.2 มาให้แล้วครับ

Comment

ประมาณ 70 มั้งถึงเรียกว่าร้อน

220S ผมปกติใช้งานหนักๆวิ่ง 50-60 ต้องอากาศร้อนจัดๆถึง 70

SSD เปล่าๆไม่มีซิงค์ ไม่มีพัดลม

Comment

Comment

Working...
            X