Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมที่บัสสูงกับบัสต่ำ เวลาใช้งานจริงรู้สึกได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมที่บัสสูงกับบัสต่ำ เวลาใช้งานจริงรู้สึกได้ไหมครับ

แรมที่บัสสูงกับบัสต่ำ เวลาใช้งานจริงรู้สึกได้ไหมครับ หรือว่าบัสสูงให้ผลคะแนนมากกว่าเวลาเทสเฉยๆ ไม่มีผลกับการใช้งาน ขอบคุณมากครับ

ความรู้สึกคงไม่ครับ

Comment

สูงแค่ไหน
      ต่ำแค่ไหน
      สเปคเครื่องอะไร
      เทสเทียบด้วยงานอะไร

Comment

Originally posted by taibkk View Post
        สูงแค่ไหน
        ต่ำแค่ไหน
        สเปคเครื่องอะไร
        เทสเทียบด้วยงานอะไร
        8GB*2
        บัส2400-----3600*อาจจะโอเวอคล็อคไปที่3777หรือ4000
        1.เกมส์ BattleFieldV Pubg CSGO
        2.โยกหนังหลายๆเรื่องประมาณ100-200GB ข้ามฮาร์ดดิส
        แบบนี้บัสพอมีผลบ้างไหมครับ
        Last edited by sakon108; 28 Jul 2019, 22:46:45.

Comment

เคยเทสไว้2ครั้ง

i5-6500 @ 4.8Ghz + บัส 2400 ยัน 4200

https://www.overclockzone.com/forums...aling-in-games

9400F 2666 vs 3200

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
            เคยเทสไว้2ครั้ง

i5-6500 @ 4.8Ghz + บัส 2400 ยัน 4200

https://www.overclockzone.com/forums...aling-in-games

9400F 2666 vs 3200

เฟรมเรทต่างกันนิดเดียว
            เฟรมทามแทบไม่ต่าง -*-

Comment

เสียดายตอนนี้ผมไม่มีแรมที่จะลากไปบัสสูงแบบตอนที่เทสกับ i5-6500 ไม่งั้นคงได้เทสมาเพิ่มครับ

Comment

ผมว่าแค่การตอบสนองก็ต่างกันแล้วนะ

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
                  รู้สึกไหม ถามใจเธอดู

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
                    รู้สึกไหม ถามใจเธอดู
                    ใช้งานธรรมดาไม่ได้ต่างกันเท่าไรเลย แรมคู่เก่าผม คิงตััน 1600 4gx2 CPU a8 5600k

ไปสั่งแรม8GBมา 2แถว บัส 1600 แต่มันส่งมา 1600 ตัวนึง 1333 ตัวนึง ฟรัค!
                    แต่ไม่คิดมาก 2 แถว 900 ใช้ๆ แม่มไปใช้งานปกติธรรมดา นี่ไม่ตั้งใจสังเกตจริงๆ ไม่รู้หลอกครับ

พยามจะดันตัว1333 เป็น 1600 แต่ OC ไม่ค่อยเป็น เท่าที่ลองคือแรมแม่มหายไปแถวนึงเลยระบบมองไม่เห็น ใช้ๆ มันไป

Comment

Working...
                    X