Announcement

Collapse
No announcement yet.

SSD 970 EVO M.2 ของผมมีปัญหาหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SSD 970 EVO M.2 ของผมมีปัญหาหรือเปล่า

คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมเคยใช้ SSD ธรรมดา แล้วเพิ่งได้มีโอกาศเปลี่ยนมาใช้ SSD 970 EVO M.2 หลังจากลงวินโดว์เสร็จเรียบร้อย

ใช้งานได้ ความเร็วปกติตามที่ระบุ samsung ระบุมา แต่มันมีปัญหาที่คาใจผมอยู่ คือมันใช้เวลาบูทเข้าวินโดว์นานกว่า SSD ธรรมดา

และเวลาเปิดเข้า folder ต่างๆมันจะมี delay ประมาณ 1-2 วิ ซึ่งปกติคลิกแล้วมันต้องเปิดเลย โปรแกรมต่างๆก็ใช้เวลาเปิดนานกว่าเดิม

มีใครพอจะทราบสาเหตุบ้างครับ ขอบคุณที่เสียเวลาอ่านครับ

ปล. ผมใช้งานร่วมกับ hdd ธรรมดา 2 ลูก มันจะมีส่วนที่ทำให้เกิดปัญหามั้ยครับ ซื่งผมลองหาข้อมูลมาบ้าง ก็มีคนระบุว่ามีปัญญาเหมือนกัน

ลองลงไดร์เวอร์ NVMe Driver ของ Samsung กับอัพเดท Update Firmware

Comment

Comment

ผิดปกติครับ

Comment

Working...
        X