Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามครับ oc แรม ddr4 2133

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามครับ oc แรม ddr4 2133

รบกวนสอบถามครับ oc แรม ddr4 2133 corsair 8g 4*2 ได้ bus 3200++ แต่พอใส่แรมเพิ่มอีก 8g 4*2 ยี่ห้อเดียวกันบัสเท่ากันแต่ซื้อมามือสอง oc แล้วทำไมได้ bus สูงสุดแค่ 2933 มือใหม่ครับ ขอบคุณครับ

Last edited by ThaiUbon; 20 Mar 2019, 23:37:21.

4 แถวลากยากกว่า 2 แถวนะครับ อาจต้องมีการเพิ่มไฟ VCCIO VCCSA หรือแม้แต่ไฟแรม
    ในกรณีที่เพิ่มไฟละยังไม่ได้ลองปรับ tRDWR_sg / dg / dr / dd ให้เท่ากับ CL หลักตัวแรกดูครับ
    ละก็ tWRWR_dr / dd ลองตั้งหลวมๆสัก 15 ดูว่าบูทได้มั้ยครับ
    สุดท้ายถ้ายังไม่ได้อีกอาจต้องงม ODT ช่วย ส่วนต้องปรับยังไงบอกไม่ได้ต้องลองคลำดูครับ แรม/บอร์ดแต่ละตัวใช้ไม่เท่ากัน

Comment

ปรับสูงแล้วเปิดไม่ติด หรือเปิดติดแต่ค้างครับ ?

ลองค่อย ๆ จูนครับ
      ฝั่งอินเทล น่าจะจูนง่ายอยู่ เสียเวลาเทสหน่อยนึง

แต่ถ้าไม่ได้จริง ๆ ก็ฟังเพลงนี้ครับ

Comment

Working...
      X