Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องแรมของ NAS ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องแรมของ NAS ครับ

ตอนนี้ใช้ QNAP TS 351 อยู่ครับ
    แต่มันมีปัญหาเวลามีการTransferไฟล์พร้อมกันหลายๆคน มันจะช้ามาก ลองเช็คดู แรมมันใช้ไปเยอะมากครับ

อยากทราบว่ามันเกี่ยวกับแรมหรือเปล่าครับ

ถ้าต้องเพิ่มแรม มันใช้แรมแบบไหนครับ แรมเป็นแบบเฉพาะของ NAS เลยหรือเปล่าครับ

มันตันที่ Network หรือเปล่าครับ

Comment

ไม่น่าเกี่ยวครับ วางลิงค์ไว้แบนวิธเยอะพอสมควรเลยครับ

Comment

ถ้าคิดว่าเป็นที่แรม ก็หามาเพิ่มเลยครับ (ram notebook ทั่วๆ ไปตามเสปคของตัวเก่า)

Comment

Working...
        X