Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 & Q6600 คุณเลือก??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเลือก Q6600 ค้าบ เพราะว่า ผมถูกกันกะ 66 อิอิ

Comment

E8200...ใช้อยู่นะ

Comment

ถึง Q6600 ราคาเท่า E8400 ก็เลือก Q6600 คับ ฮ่าๆๆ
        ผมเลือดเขียวมาตลอดคับ เพิ่งเปลี่ยนมาเป็นเลือดฟ้าเมื่อ2อาทิตย์เอง E2160

Comment

55+
          ดี ครับ ดี
          ก็แล้วแต่ความชอบอะน้อออ
          ใครจะไปห้ามได้ละ
          พอใจก็ซื้อไม่พอใจก็ไม่ซื้อ
          (ซื้อมาแล้วไม่พอใจก็ขายเปลี่ยนตัวใหม่)
          คุณว่าเป้นไง
          **จนกันตาแตก

Comment

E8400แพงกว่า2000ผมยังเลือกE8400งับ ไม่ต้องคิดแล้วม้างงงคุณพี่ของใหม่ท้าทายก่าเย้อออออออ

Comment

Software มีกี่ % รับที่ support 2 Core แล้วกี่ % ที่ support 4 Core ในตอนนี้ ถ้า Software ทั้งหมด support 4 Core เกิน 50% ตอนนั้น ก็ได้ดีกว่า Q6600 มากแล้ว.

แต่ตอนนี้ Q6600 ก็ได้สำหรับ reader
              Last edited by Hooah; 18 Mar 2008, 19:07:44.

Comment

ไม่รู้นะ แต่ผมคิดแบบนี้

ปัจจุบันเกมส์ที่ Sup 4 หัวยังไม่มี
                แต่เชื่อเถอะอนาคตมันต้องมีเกมส์ที่ Sup4 หัวขึ้นไป

พอถึงเวลาที่เกมส์ซัพ 4 หัว จะได้ไม่ต้อง Worry ไปซื้อตัวใหม่

ปล.เพราะมัน Sup 4 หัว
                ปล2.หรือมีตังเล่น 8 16 หัวก็ว่ากันไป

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                  ไม่รู้นะ แต่ผมคิดแบบนี้

ปัจจุบันเกมส์ที่ Sup 4 หัวยังไม่มี
                  แต่เชื่อเถอะอนาคตมันต้องมีเกมส์ที่ Sup4 หัวขึ้นไป

พอถึงเวลาที่เกมส์ซัพ 4 หัว จะได้ไม่ต้อง Worry ไปซื้อตัวใหม่

ปล.เพราะมัน Sup 4 หัว
                  ปล2.หรือมีตังเล่น 8 16 หัวก็ว่ากันไป

ผมว่านะถึงตอนนั้นก็ราคาq6600ใครก็ซื้อได้แล้วละครับ
                  เพราะคนในบอร์ดส่วนมากเล่นของใหม่อยู่เลื่อยๆอยู่
                  อีกอย่างถึงตอนนั้นก็คงมี8/16 หัวในราคาประมาณq6600ตอนนี้แล้วละมั้งครับ
                  อิอิอิ
                  ว้าวววววววววววว
                  เมื่อไรจะถึงตอนนั้นน้า..

Comment

Originally posted by Infernal View Post
                    ผมว่านะถึงตอนนั้นก็ราคาq6600ใครก็ซื้อได้แล้วละครับ
                    เพราะคนในบอร์ดส่วนมากเล่นของใหม่อยู่เลื่อยๆอยู่
                    อีกอย่างถึงตอนนั้นก็คงมี8/16 หัวในราคาประมาณq6600ตอนนี้แล้วละมั้งครับ
                    อิอิอิ
                    ว้าวววววววววววว
                    เมื่อไรจะถึงตอนนั้นน้า..
                    มันราคาต่างกันไม่ถึงพัน นะครับ ตอนนี้ จริงๆบางที่ ไม่กี่ต่างกันไม่กี่ร้อยด้วย - -"
                    ผลต่างราคาแค่นี้ เลือกที่มันรองรับไว้ ก็คงไม่เสียหายล่ะมั้งครับ

Comment

หุหุหุ
                      ก็คงอย่างงั้นแหละครับ
                      สำหรับอีกเสียงฝั่งอนาคตครับ
                      เรื่องอย่างงี้ก็อยู่ที่ใจละครับ

Comment

เล่นเกม 2 core
                        reader 4 core

ครับผม

Comment

Q6600 ครับ

Comment

รอ Q9300

Comment

Originally posted by Khow View Post
                              รอ Q9300
                              เช่นเดียวกันเลยครับ ใช้ E8400 ไปก่อนรอ Q9300 ลง

เพราะค่าไฟเวลา Clock ของ Q6600,มันพุ่งกระฉูดเลย

แถมปรกติงาน Render ก็ไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้ว
                              Last edited by GOD-HAND; 19 Mar 2008, 08:10:19.

Comment

Q6600 ดีกว่า น่ะ

Comment

Working...
                                X