Announcement

Collapse
No announcement yet.

q6600 ของผมมีปัญหารึเปล่าครับ ช่วยชี้แหนะที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• q6600 ของผมมีปัญหารึเปล่าครับ ช่วยชี้แหนะที

ผมคล๊อคไปที่ 3.3 แต่ ไอ้ AUX มันคืออะไรอ่ะครับ เปิดเครื่องขึ้นมาอุณภูมิมันก็ 127 องศาตลอดเลย วานผู้รู้ช่วยชี้แนะทีครับ สเป๊กตามลายเซ้นต์ของผมเลย

ลองไปดูข้างในได้มั้ยคับ 127c แหนะ เอามืออังดูว่ามันร้อนป่าว ตั้ง 127 มันน่าจะรู้สึกได้นะ

ไม่ก็ เซนเซ่อ เอ๋อเหรอ แต่ไอ้ AUX ผมก็ไม่รุคับ รอเซียนเหอะๆ

Comment

ไม่ลองใช้ everest วัดอะครับ speedfan ผมว่ามันวัดมั่วนะ

Comment

AUX มักจะเพี้ยนๆครับ ไปดูพวก EVEREST จะดีกว่านะ ผมว่า

Comment

ลองลงช่วย pm บอกด้วยนะครับ คอร์ทั้ง 4 คอร์ อุณหภูมิเท่ากันทุกคอร์เปล่า ของผมมันแปลกๆ คอร์3-4 ต่ากว่าคอร์1-2 ประมาณ 10 องศา

Comment

Originally posted by mazz View Post
            ลองลงช่วย pm บอกด้วยนะครับ คอร์ทั้ง 4 คอร์ อุณหภูมิเท่ากันทุกคอร์เปล่า ของผมมันแปลกๆ คอร์3-4 ต่ากว่าคอร์1-2 ประมาณ 10 องศา
            ทั้ง 4 core อุณภูมิเท่ากันหมดเลยครับ ตามรูปเลยอ่ะ เหลือแต่ AUX เนี่ยมันคืออะไรม่รุ ช่วยชี้แหนะทีครับ

Comment

Originally posted by popza1987 View Post
              ทั้ง 4 core อุณภูมิเท่ากันหมดเลยครับ ตามรูปเลยอ่ะ เหลือแต่ AUX เนี่ยมันคืออะไรม่รุ ช่วยชี้แหนะทีครับ
              คล้ายq จะเป็น เซนเซอร์ของ PSU ซึ่งมันเพี้ยนเสมอ

Comment

Working...
              X