Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>Intel Gen9 Club<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by COMMENT View Post
    คุณได้ไปต่อ ASROCK Z170M OC FORMULA ยังใส่กับ CPU Gen.9 ได้

https://clockemup.com/z170m-mod-gen9...ITAidNL4Hhqx6I

คุ้มเกิน
    Originally posted by kidza View Post
    เผื่อใครอยากลอง

https://clockemup.com/z170m-mod-gen9...BAedx4st9VVbQs

เครดิต..clockemup.com

เป็นรุ่นที่ สุดคุ้มจริงๆและลาก แรมกระจาย ดีใจที่เคยได้เป็นเจ้าของ 555

Comment

Originally posted by MP_Design View Post
      บัดกรีมา คงไม่ต้องผ่าแล้วมั๊งครับ
      ถ้าผ่าก็เย็นกว่าบัดกรี 10 กว่าองศาได้เลยนะครับ ที่ฝรั่งมันผ่า i9 9900kใช้แค่ ซิลิโคนปรอทของ grizzy

ยังเย็นกว่า 8-9 องศาเลยครับ ถ้าใช้ liquid pro คงได้ 10กว่าองศา แต่ผมไม่รู้ว่า i7 9700k

ผ่าแล้วจะต่างหลายองศาเหมือน i9 ไหมนะครับ

Comment

Originally posted by kidza View Post
        เผื่อใครอยากลอง

https://clockemup.com/z170m-mod-gen9...BAedx4st9VVbQs

เครดิต..clockemup.com
        ผมไม่ค่อยสนตรงมันใช้เจน 9 ได้เท่าไหร่ เพราะไม่มีใช้อยู่แล้ว

ผมสนใจตรงมันกดแรมได้ถึง DDR4-4133Mhz CL12-11-11-28 1T มากกว่าครับ อยากลอง

มีใครใช้ apex x แล้วกดได้ขนาดนี้บ้างมั้ยครับ

Comment

Originally posted by ToehNarak View Post
          ผมไม่ค่อยสนตรงมันใช้เจน 9 ได้เท่าไหร่ เพราะไม่มีใช้อยู่แล้ว

ผมสนใจตรงมันกดแรมได้ถึง DDR4-4133Mhz CL12-11-11-28 1T มากกว่าครับ อยากลอง

มีใครใช้ apex x แล้วกดได้ขนาดนี้บ้างมั้ยครับ
          X Apex ครับ

Comment

Originally posted by iambic View Post
            X Apex ครับ

ของน้ากดได้ขนาดนี้เลย โห ไฟเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by ToehNarak View Post
              ของน้ากดได้ขนาดนี้เลย โห ไฟเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ
              1.95v.

Comment

Originally posted by iambic View Post
                1.95v.
                โหดม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

ผม 1.6 ก็ใจไม่กล้าพอแล้วครับ กลัวแต๊บบบบบบบบ Y_______________________Y

Comment

1.95v.
                  เคยคิดเหมือนกันว่ามันกดได้ แต่ไม่รู้ว่าใช้จริง นานๆไปมันจะเอ๋อจะเหวอมั่งมั๊ยครับ จะจัด I7 9700K เหมือนกัน

Comment

Originally posted by MP_Design View Post
                    เคยคิดเหมือนกันว่ามันกดได้ แต่ไม่รู้ว่าใช้จริง นานๆไปมันจะเอ๋อจะเหวอมั่งมั๊ยครับ จะจัด I7 9700K เหมือนกัน
                    ใช้จริงๆไม่แนะนำ เห็นบังบอกว่า ddr4 ใช้ 24/7 หรือใช้จริงๆ ไม่ควรเกิน 1.65V ครับ

Comment

Originally posted by aotshooter View Post

ลงบอร์ดก่อนครับ ^^
                      แจ่ม

Comment

B die ทนไฟครับ ผมเล่น 4133 cl 12 11 11 28 1t 2.0v ได้สบายๆครับลากยาวๆเป็นชมได้เลยแต่ไม่ใช่เล่นทั้งวันนะลากมาเบ้นแข่งแล้วกลับไป 4500 c17เหมือนเดิมแต่ถ้าไม่ใช่ b die ไฟเยอะพังแน่นอน

Comment

อันนี้ก็เล่นช่วง 1.98-2.05V เล่นแปปๆแล้วก็เลิก แต่มีช่วงนึงเค้นนานอยู่ แรมก็ไม่เป็นไรเทส HCI ก่อนขายยังปกติดี

Hynix AFR 1.82V ไม่กล้ากดเยอะแรมไม่มีซิงค์

Comment

ผมมี z170m oc formula อยากสอบถามในนี้มีใคร mod มั่งยังคับไม่กล้าเสี่ยง

Comment

รอทั้งตัวคอม + cpu พูดแล้วเศร้า ไม่รู้อาทิตย์หน้าจะได้ของไหม

Comment

เมพจังครัช

Comment

Working...
                                X