Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>Intel Gen9 Club<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วงนี้มันขยันออกมาให้เสียตังค์กันจริงๆนะ

ใครอยากได้ซาวน์การ์ดใหม่เตรียมเสียเงินได้เลย Creative ออกใหม่มา 2 รุ่น คือ AE-7 กับ AE-9

AE-7 ใช้ ESS9018 เป็นชิพ Dac รุ่นเก่า รุ่นสร้างชื่อของค่ายนี้ ส่วน AE-9 ใช้ ESS-9038 ซึ่งเป็นตัวใหม่ล่าสุด แต่ยังไม่ใช่ตัวท๊อปนะ

คราวนี้ใส่ socket ic ให้เปลี่ยน opamp ได้เองแบบ asus ได้สักที

อ้างอิง :

https://www.techpowerup.com/257239/c...le-sound-cards
    Last edited by ToehNarak; 10 Jul 2019, 17:35:05.

Comment

• ถ้าอยากได้ ESS 9018 และใช้แค่ 2 channel เล่น USB DAC Topping D10 ก็ได้นะครับ

ราคา 2พัน เปลี่ยน OpAmp ได้

Comment

• Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
        ผมเห็น 3600 แล้ว แพงกว่า 9400F ประมาณ 50% แต่ไม่ได้แรงกว่า 50% ผมเองเป็นสายทุนต่ำ ใช้แค่ 580 แล้วจอ 60Hz ผมเล็ง 9400F ไว้มากๆตอนนี้ เพราะจากหลายๆผลเทสนี่ Minimum 60fps ได้อย่างลงตัว และ ราคาเองก็สมเหตุสมผลอย่างแรงกล้ามาก
        ทีนี้ถ้าเจน 10 มา ถามแบบคาดคะเนทีครับ คิดว่า i3 ตัวใหม่ จะแรงเท่ากับ 6700K แบบลากสุดไหมครับ หรือ ว่าพอๆกัน เพราะผมเองก็ไม่รีบมาก

https://www.youtube.com/watch?v=ZBkxadIWpts

6700K @ 4.8 ไล่ๆกับ 9400F เลย เลยคิดว่า i3 ตัวใหม่ก็น่าจะใกล้เคียงกันในด้านการเล่นเกม ก็เลยคิดว่าถ้ารอต่อไป อาจจะได้ซื้อ 9400F + UHD 730 ในราคาถูกกว่า 4,000 ก็เป็นได้

ราคาต่างกันราวๆ 2500 ฿ (ได้แรม mb หรือ ram ชุดนึงนะ)

Core i7 6700k ก็แรงน้องๆ Core i7 7700k อยุ่แล้วละ

Comment

• หูไม่เทพพอ เลยไม่เล่นซาว แก่แล้วออนบอร์ดก็พอ

Comment

• นาทีทอง intel Core i3 9100F = 3210 ฿ ให้ไวครัช

http://www.headdaddy.com/index.php/h...duct/A0125778/

Comment

• ขอ5ตัว เผื่อเสีย4ตัว

Comment

• Comment

• อยากลอง 9700k ใช้บอร์ดตัวไหนดี มือสองไม่เกิน 5000 ครับ

Comment

• Originally posted by Yokboa View Post
                    อยากลอง 9700k ใช้บอร์ดตัวไหนดี มือสองไม่เกิน 5000 ครับ
                    http://www.headdaddy.com/index.php/h...duct/A0126287/

Comment

• โหว ตำนานเหล็ก นึกว่าทำให้แต่ AMD เห็นฮิตกันจังตัวนี้ ไม่ชอบได้ไหมเด่วไปซ้ำกับตนใช้ไร้เส้นเค้่า

Comment

• Comment

• ตอนนี้ถ้าซื้อ 9900KF จะได้เป็น P0 ทั้งหมดเลย ใช่ไหมครับ

Comment

• Originally posted by taibkk View Post
                            ตอนนี้ถ้าซื้อ 9900KF จะได้เป็น P0 ทั้งหมดเลย ใช่ไหมครับ
                            9900KF น่าจะเป็น R0 นะครับ

Comment

• Originally posted by sornning View Post
                              9900KF น่าจะเป็น R0 นะครับ
                              พอดีดูตาม cpu-z ที่เอามาลงตามเวบ เห็นแต่ P0 น่ะครับ
                              หรือว่าปน ๆ กัน

Comment

• Originally posted by taibkk View Post
                                พอดีดูตาม cpu-z ที่เอามาลงตามเวบ เห็นแต่ P0 น่ะครับ
                                หรือว่าปน ๆ กัน
                                ตามนี้เลยครับ

Originally posted by White_Blue View Post
                                รหัสพวกนี้ R0 ครับ จะขึ้นด้วย SRG

9900T: SRG1B
                                9900KF: SRG1A
                                9900K: SRG19
                                9900: SRG18
                                9700T: SRG17
                                9700KF: SRG16
                                9700K: SRG15
                                9700F: SRG14
                                9700: SRG13
                                9600KF: SRG12
                                9600K: SRG11
                                9500F: SRG10
                                9400F: SRG0Z
                                9400: SRG0Y
                                เครดิตท่าน White_Blue

Comment

Working...
                                X