Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>Intel Gen9 Club<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฝากท่าน taibkk

หม้อ 2 ตอน + พัดลม 2 ตัว รอบ 1100 ปั้มตัวเล็กจิ๋ว
    9900kf ไม่ผ่า
    สรุป ไม่ต้องผ่าแล้ว เย็นใช้ได้เลย น้ำปิดผมว่าน่าจะพอไหวน่ะ
    เทียบกับ 9900k ตัว kf เย็นกว่า imc ดีกว่าหน่อยนึง แต่ไม่ถึงขั้น gen 8

Comment

• Originally posted by sonofabom View Post
      ฝากท่าน taibkk

หม้อ 2 ตอน + พัดลม 2 ตัว รอบ 1100 ปั้มตัวเล็กจิ๋ว
      9900kf ไม่ผ่า
      สรุป ไม่ต้องผ่าแล้ว เย็นใช้ได้เลย น้ำปิดผมว่าน่าจะพอไหวน่ะ
      เทียบกับ 9900k ตัว kf เย็นกว่า imc ดีกว่าหน่อยนึง แต่ไม่ถึงขั้น gen 8

ขอซื้อ CPU ต่อแทนละกันท่าน
      แต่ผมลังเลระหว่าง 9700KF/9900KF
      รอดูอีกที เพราะเพิ่งขับรถไปเบียดฟุตบาธมาตะกี้เลย 555
      หาเรื่องเปลี่ยนแม็กซะแล้ว

ส่วนน้ำปิดที่ผมมี H70 / TD02-E ผมว่าน่าจะทะลุ 85c นะครับ
      ของท่านได้ดัน 5.0GHz all core ไหมครับ
      รบกวนอีกสักรอบ อยากเห็นแบบ HWINFO o่ะครับ

ขอบพระคุณมาก

Comment

• จัดให้ครับ
        9700 ผมว่าอย่าซื้อเลย ไปไม่สุด ไหน ๆ ใจไปแล้ว อย่าให้มันคาใจครับ
        แม้คไว้ที่หลัง 555

Comment

• โอ้ว ขอบพระคุณครับ

ผมหวั่นใจเรื่องรุ่นบอร์ดที่ใช้จัง
          ไปอ่านเจอคนบ่นว่า aorus z390 pro มักจะเจอปัญหา cpu temp สูง ทั้งเวบไทย เวบนอก
          แต่อยู่ในมือ คงต้องขอลองสักรอบก่อน
          ถ้าเป็นผลเดิม อาจจะขายไปเล่น asus ดังเดิมครับ

ส่วนตัว ถ้า 5.0GHz all core แล้วไม่ผ่า แต่ไม่ร้อนเกิน 70c ดังท่าน
          ผมนี่ยิ้มกว้างเลยนะครับ

ตอนนี้ขอเท่านั้นเอง

Comment

• สรุป 9900kf เดิม ๆ ไม่ผ่า เย็นพอ ๆ 9900k delided
            ไฟต่ำ imc ดีเปิดแรม 4800 ได้แบบสบาย ๆ

Comment

• รอ kf ลง shopee แปบ
              เห็นแต่ 9900k ตอนนี้
              Last edited by taibkk; 18 Jun 2019, 06:15:15.

Comment

• Originally posted by sonofabom View Post
                สรุป 9900kf เดิม ๆ ไม่ผ่า เย็นพอ ๆ 9900k delided
                ไฟต่ำ imc ดีเปิดแรม 4800 ได้แบบสบาย ๆ

เมนบอร์ดรุ่นอะไรครับ

Comment

ตามนี้เฮีย

Comment

• ตัวเมพ
                    คงต้องหยอดกระปุกอีกนาน

Comment

สรุป 9900kf เดิม ๆ ไม่ผ่า เย็นพอ ๆ 9900k delided

น่าสอยจริงๆ ตรงวิ่ง 5 MHz 8 คอร์นีแหล่ะ

Comment

• สอบถามในคลับ Gen9 ครับ
                        บอร์ด Asus Prime Z370-A นี่มันรองรับ 9900K ถ้า OC ด้วยจะไหวมั้ยครับ

เผื่ออนาคตจะอัพไปบ้าง แต่ยังไม่อยากเปลี่ยนบอร์ด
                        ตอนนี้ใช้ 8700K @4.8 อยู่ครับ

Comment

• Originally posted by faro189 View Post
                          น่าสอยจริงๆ ตรงวิ่ง 5 MHz 8 คอร์นีแหล่ะ
                          ดูไฟ ดูความร้อน
                          น่าจะไปได้อีกนะ
                          แต่ถ้าผมได้ความร้อนเท่านีี้
                          ผมคงใช้แบบสบายใจที่ 5.0 นี่แหล่ะ

Comment

• Originally posted by papk View Post
                            สอบถามในคลับ Gen9 ครับ
                            บอร์ด Asus Prime Z370-A นี่มันรองรับ 9900K ถ้า OC ด้วยจะไหวมั้ยครับ

เผื่ออนาคตจะอัพไปบ้าง แต่ยังไม่อยากเปลี่ยนบอร์ด
                            ตอนนี้ใช้ 8700K @4.8 อยู่ครับ

ไหวครับ

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                              ไหวครับ
                              ดูผลเทสที่ความละเอียด 4K เหมือน CPU ไม่ค่อยมีผลเลยครับ
                              เหมือนหลายๆ เกมส์เฟรมเรทพอๆ กันเลย อัพแล้วจะคุ้มมั้ย 8700K ไป 9900K (1080TI จอ TV 4K) ผมเล่นเกมส์อย่างเดียว ไม่ได้ทำงานเลยครับ

Comment

• Originally posted by papk View Post
                                ดูผลเทสที่ความละเอียด 4K เหมือน CPU ไม่ค่อยมีผลเลยครับ
                                เหมือนหลายๆ เกมส์เฟรมเรทพอๆ กันเลย อัพแล้วจะคุ้มมั้ย 8700K ไป 9900K (1080TI จอ TV 4K) ผมเล่นเกมส์อย่างเดียว ไม่ได้ทำงานเลยครับ

งั้นไปอัพ VGA ดีกว่าครับ

Comment

Working...
                                X