Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>Intel Gen9 Club<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU BOX NO FAN-Next กล่องเขียวๆ

ตัวประกัน Next นี้เคลมที่ไหนเหรอครับ ลองกูเกิ้ลหาไม่มีข้อมูลเลย หรือเคลมผ่าน Advice อย่างเดียวเลย
    มีใครมีเคยใช้งาน - เคยเคลมบ้างครับ

Comment

• Originally posted by overtimeza View Post
      CPU BOX NO FAN-Next กล่องเขียวๆ

ตัวประกัน Next นี้เคลมที่ไหนเหรอครับ ลองกูเกิ้ลหาไม่มีข้อมูลเลย หรือเคลมผ่าน Advice อย่างเดียวเลย
      มีใครมีเคยใช้งาน - เคยเคลมบ้างครับ

ร้านที่ซื้อครับ

Comment

• สอบถามคนที่ใช้ Gigabyte Aorus z390 pro wifi หน่อยนะครับ พอดีเพิ่งประกอบคอมใหม่หลังจากไม่ได้ประกอบมานานมากครับ พอดีบอร์ดเก่าแก่ของผมเวลาเปิดเครื่อง มันจะมีเสียงปิ๊บ 1 ครั้งเวลาเปิดเครื่องเสมอ แต่พอมาใช้อันนี้ เปิดแล้วเงียบแต่ใช้งานได้ปกตินะครับ เลยสงสัยว่ามันปกติใช่ไหมครับ เมนบอร์ดรุ่นนี้มันมีเสียงปิ๊บหรือเปล่าครับ

Comment

• บอร์ดรุ่นใหม่ๆ ส่วนใหญ่ ไม่มีเสียงกันละคับ

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
            บอร์ดรุ่นใหม่ๆ ส่วนใหญ่ ไม่มีเสียงกันละคับ
            อ๋อ ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by neokung View Post
              อ๋อ ขอบคุณมากครับ
              ไม่เป็นไร

ปล. เสียงปี๊ปแต่ก่อนมันเป็นตัวเตือนว่าคอมเปิดแล้วปกติมั้ย ถ้ามีอะไรผิดปกติมันก็จะปี๊ปเสียงอย่างอื่น อย่างเช่นปี๊ปยาวหรือปี๊ปหลายๆที มันจะบอกให้รู้ได้ว่ามีปัญหาที่ตรงไหน

เดวนี้แทนที่จะเป็นเสียงปี๊ป มันจะเป็นไฟเม็ดเล็กๆบนบอร์ดแทนครับ (มักจะอยู่ด้านล่างขวาของบอร์ด) อย่างของ Gigabyte จะมีไฟ4เม็ดสังเกตุได้ตอนเปิดคอม
              Last edited by Threx; 5 Feb 2019, 17:51:10.

Comment

• วันนี้แม่ทัพภาคที่2 เข้ามาเยี่ยมชมบูท (เจ้ากรมสวัสดิการ ทบ. มาต้อนรับเองเลย)

Comment

• ขอสอบถามครับ
                  MSI MPG Z390I GAMING EDGE AC ตัวนี้โอเคไหมครับ พวกภาคจ่ายไฟ พอดีจะใช้กับ i9 9900k จะ oc 5.0-5.2 24/7 ไหวไหมครับ ใช้น้ำปิด 2 ตอนจะเอาอยู่ไหมพวก kraken

ประเด็นคือ จับคู่กับแรม adata d60 bus 3600 8*2 แรมตัวนี้ชิป ss b-die ใช่ไหมครับ ลากกับบอดตัวนี้จะถึง 4400 รึเปล่า หรือต้องใช้แรมตัวไหน เห็นบอดการันตี xmp4800 ได้ แต่ราคาถูกกว่า gene มาก เลยสนใจครับ งบจำกัดรอบนี้

สเป็คที่คิดไว้
                  i9 9900k
                  น้ำปิด 2 ตอนพวก kraken
                  msi mpg z390i gaming edge ac
                  adata d60 bus 3600 8gb*2
                  rtx 2070 ไม่ก็อาจจะกัดฟันเอา 2080
                  นอกนั้นมีครบหมดแล้ว โอเคหรือปรับเปลี่ยนมีความคิดเห็นยังไงบอกกันได้นะครับ

Comment

• เอาบอร์ดมาฝากเผื่อมีคนสนใจครับ

Comment

• Originally posted by neokung View Post
                      สอบถามคนที่ใช้ Gigabyte Aorus z390 pro wifi หน่อยนะครับ พอดีเพิ่งประกอบคอมใหม่หลังจากไม่ได้ประกอบมานานมากครับ พอดีบอร์ดเก่าแก่ของผมเวลาเปิดเครื่อง มันจะมีเสียงปิ๊บ 1 ครั้งเวลาเปิดเครื่องเสมอ แต่พอมาใช้อันนี้ เปิดแล้วเงียบแต่ใช้งานได้ปกตินะครับ เลยสงสัยว่ามันปกติใช่ไหมครับ เมนบอร์ดรุ่นนี้มันมีเสียงปิ๊บหรือเปล่าครับ
                      ใช้บอร์ดรุ่นเดียวกันอยู่ ถึงกับต้องลองปิดคอมแล้วเปิดใหม่ มันมีเสียงปี๊บสั้นๆ หนึ่งครั้งพร้อมไฟแดง 4 จุดที่ติดไล่ๆ กัน พอเข้าหน้า desktop ไฟแดงก็ดับ
                      น่าจะไม่ได้เสียบ speaker บน mainboard มากกว่าเลยไม่มีเสียง

Comment

• ของดีดีครับ

Originally posted by mewonline View Post
                        เอาบอร์ดมาฝากเผื่อมีคนสนใจครับ

Comment

• Originally posted by COMMENT View Post
                          ขอสอบถามครับ
                          MSI MPG Z390I GAMING EDGE AC ตัวนี้โอเคไหมครับ พวกภาคจ่ายไฟ พอดีจะใช้กับ i9 9900k จะ oc 5.0-5.2 24/7 ไหวไหมครับ ใช้น้ำปิด 2 ตอนจะเอาอยู่ไหมพวก kraken

ประเด็นคือ จับคู่กับแรม adata d60 bus 3600 8*2 แรมตัวนี้ชิป ss b-die ใช่ไหมครับ ลากกับบอดตัวนี้จะถึง 4400 รึเปล่า หรือต้องใช้แรมตัวไหน เห็นบอดการันตี xmp4800 ได้ แต่ราคาถูกกว่า gene มาก เลยสนใจครับ งบจำกัดรอบนี้

สเป็คที่คิดไว้
                          i9 9900k
                          น้ำปิด 2 ตอนพวก kraken
                          msi mpg z390i gaming edge ac
                          adata d60 bus 3600 8gb*2
                          rtx 2070 ไม่ก็อาจจะกัดฟันเอา 2080
                          นอกนั้นมีครบหมดแล้ว โอเคหรือปรับเปลี่ยนมีความคิดเห็นยังไงบอกกันได้นะครับ
                          กัดฟันรอ xi apex ครับ ไม่ค่อยมีปัญหากับแรมเท่าไหร่ถ้าแรมวิ่งได้ apex พาไปได้หมด แรม 2 แถวยังไงก็วิ่งง่ายกว่า 4 แถว ครับ 9900k ต้องได้ตัวที่ไฟต่ำๆ 5.0 ไฟไม่เกิน 1.28 ยังพอไหว เกินนั้นร้อน 80+ น้ำปิด 2 ตอนเล่น 24/7 ผมว่า 5.0 กำลังดี 5.1-5.2 คงไม่ไหว แต่ถ้าจับได้ตัวกินไฟน้อยๆ ก็พอลุ้นครับ ถ้าจะลากแรมแนะนำ cpu เจน 8 ครับ เจน 9 วิ่ง 4700-4800 ยากครับ

Comment

• Originally posted by kidza View Post
                            กัดฟันรอ xi apex ครับ ไม่ค่อยมีปัญหากับแรมเท่าไหร่ถ้าแรมวิ่งได้ apex พาไปได้หมด แรม 2 แถวยังไงก็วิ่งง่ายกว่า 4 แถว ครับ 9900k ต้องได้ตัวที่ไฟต่ำๆ 5.0 ไฟไม่เกิน 1.28 ยังพอไหว เกินนั้นร้อน 80+ น้ำปิด 2 ตอนเล่น 24/7 ผมว่า 5.0 กำลังดี 5.1-5.2 คงไม่ไหว แต่ถ้าจับได้ตัวกินไฟน้อยๆ ก็พอลุ้นครับ ถ้าจะลากแรมแนะนำ cpu เจน 8 ครับ เจน 9 วิ่ง 4700-4800 ยากครับ
                            ขอบคุณครับท่านชุด gen8 ก่อนหน้าขายไปหมดแล้ว ครับ พร้อมแรมด้วยที่ลากได้ 4400 เสียดาย

งั้นอดใจรอ apex ละกัน เห็นท่านดิวเอามาลองแว้บๆ ณบูสแรม 4800 xmp สบายๆ ลากไป 5000 นิ่มๆ ตัวทีฟอช

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆ นะครับ จะได้อดใจรอท่านพอทราบปะครับว่ามาประมาณช่วงเดือนไหน

Comment

• อัพเดตรายชื่อ สมาชิกคลับ

Originally posted by TWK. View Post
                              รายชื่อสมาชิกคลับ >>>Intel Gen9 Club<<<

ลำดับ | User | Processors (ระบุรุ่นเมนบอร์ดมาด้วยนะครับ)
                              1. iambic = Core i7 9700k / Core i9 9900k + Asus ROG Maximus X Apex / Asus ROG Maximus XI GENE (ประธานคลับ)
                              2. aotshooter = Core i7 9700k + Asus PRIME Z390-A (รองประธานคลับ)
                              3. lbi4r8 = Core i7 9700k
                              4. Nakadech = Core i7 9700k + GIGABYTE Z370XP SLI
                              5. sonofabom = Core i9 9900k + Asus ROG MAXIMUS XI FORMULA / MSI MEG Z390 GODLIKE
                              6. cod3m4n5 = Core i7 9700k + Asus ROG Maximus XI Hero
                              7. noppon1412 = Core i9 9900k + Asrock Z390 Taichi Ultimate
                              8. sornning = Core i9 9900k + Asus ROG Maximus X Apex
                              9. hopegood = Core i9 9900k + MSI MEG Z390 GODLIKE
                              10. Threx = Core i7 9700k
                              11. JUMP-OCZ = Core i9 9900k + Gigabyte Z390 AORUS MASTER
                              12. ketcheykung = Core i9 9900k + Gigabyte Z390 Aorus Elite
                              13. nodsecret = Core i7 9700k + Asus Maximus xi Code
                              14. thanavorak = Core i9 9900k + Asus ROG MAXIMUS X FORMULA
                              15. patongow = Core i9 9900k + Asrock z370 gaming i7
                              16. RAINBOWBOY = Core i9 9900k + MSI MEG Z390 GODLIKE
                              17. hel2ojasda = Core i7 9700k + Asrock z370 Taichi
                              18. LostCause = Core i7 9700k + Gigabyte Z390 Pro Wifi
                              19. leng818 = Core i9 9900k + Asus ROG Maximus XI GENE
                              20. micky2005 = Core i7 9700k + Gigabyte Z390 Pro Wifi
                              21. todsawatty = Core i9 9900k + Asus ROG MAXIMUS XI FORMULA
                              22. l2ossi = Core i9 9900k + ASUS ROG STRIX Z390-F GAMING
                              23. [F]!nale_O4K~* = Core i9 9900k + Gigabyte Aorus Z390 Extreme
                              24. iqsoftinc = Core i9 9900k + Asus Z370 Maximus X Code
                              25. kidza = Core i9 9900k + Asus ROG Maximus XI GENE
                              26. ihog6hog = Core i5 9600k + MSI MPG Z390I Gaming Edge AC
                              27. Mysun = Core i9 9900k + Gigabyte Aorus z390 pro wifi
                              28. Yokboa = Core i5 9600k + Asrock Z390 Phantom Gaming-itx/ac
                              29. Jupajups = Core i7 9700k + Asus ROG Maximus XI GENE
                              30. CannavaroJ = Core i7 9700k + ASUS TUF Z390M-PRO GAMING
                              31. nuikap35 = Core i9 9900k + Gigabyte Z390 Gaming X
                              32. Dream`On = Core i5 9600k + ASRock Z370 Gaming K6
                              33. sweetsweet = Core i5 9600k + ASRock Z370 Taichi

* รายชื่อ ตกหล่น หรือ ข้อมูลผิด PM เข้ามาแจ้งได้นะครับ

Comment

• วันอังคารหน้า เดี๋ยวจะพาชาวคลับไปเที่ยว วังเวียง กัน อิอิ

Comment

Working...
                                X