Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>Intel Gen9 Club<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by shinobiz13 View Post
    หากGen10มา 9900kf ราคาจะลงเยอะไหมครับ อยากกลับไปสัมผัสความแรง intel
    น่าจะลงอยู่นะครับ แต่ผมว่าไม่น่าเยอะ

เมื่อต้นปีซื้อ 9900KF 14,500 ตอนนี้ Autonet 17,450 (15/3/2020)

Comment

• Comment

• intel ของขาดเหรอไง เห็นมีข่าว Bob Swan บอกว่าไม่มีปัญหาการผลิตจากไวรัส Covid-19 (แน่ล่ะ เพราะส่วนใหญ่ใช้หุ่นยนต์)

ดูราคาร้านวัว ขึ้นเอาๆ เค้ามีแต่จะตกรุ่นแล้วราคาตกลงๆ แต่ร้านวัวสวนนนนนนนนนนนนน

ตกลงมันอยู่ประเทศเดียวกันมั้ยเนี่ย

ถ้าอะไรที่ร้าน hd/adv มีจะไม่ซื้อร้านวัว เพราะมีของชัวร์ๆ ไม่ใช่ว่าหน้าเว็บมี โทรไปไม่มี ต้องรอบ้าง มัดจำก่อนบ้าง

ไม่พอบางทีในเว็บราคานี้ โทรไปเจออีกราคา + เพิ่มจากเดิมอีก แล้วอย่างแรมบางรุ่นก็ไม่โพสราคา

ไหนพาณิชย์มันบอกว่าขายของผ่านเว็บต้องบอกราคาไง ยังเห็นหลายๆร้านก็ทำอยู่ เฮ้อ...

Comment

• แบบนี้เค้าจะว่าไม่คุ้มราคาเอานาา

Comment

• Comment

• อัพเดท

Last edited by ToehNarak; 24 Mar 2020, 16:26:09.

Comment

• โอมมมม จงลง จงลง

Comment

• ช่วงนี้ไปไหนมาไหนโปรดระมัดระวังตัวด้วยนะครับ
                  โควิด กำลังระบาดหนัก ผมทำเรื่องขอหยุดงาน 1 เดือนเลย อิอิ

Comment

• เคอร์ฟิว 22.00 - 04.00 น.

Comment

• ฝ่า i9 9900k ความเย็นมันลดลงเยอะมั้ยครับ แล้วตัว Liquid มันอยู่ได้นานมั้ย หรือต้องเปลี่ยนบ่อยๆครับ

Comment

• Originally posted by popopi View Post
                        ฝ่า i9 9900k ความเย็นมันลดลงเยอะมั้ยครับ แล้วตัว Liquid มันอยู่ได้นานมั้ย หรือต้องเปลี่ยนบ่อยๆครับ
                        9900k ลดเยอะครับ 10-15c
                        9900kf ลดประมาณ 5c
                        ผ่าแล้วใส่ แกลเลียม ใช้ยาวๆครับ ไม่ต้องผ่าซ้ำเหมือนซิลิโคน

Comment

• Originally posted by pensando View Post
                          9900k ลดเยอะครับ 10-15c
                          9900kf ลดประมาณ 5c
                          ผ่าแล้วใส่ แกลเลียม ใช้ยาวๆครับ ไม่ต้องผ่าซ้ำเหมือนซิลิโคน
                          โอเคครับ แล้ว แกลเลียม กับ Liquid pro มันตัวเดียวกันใช่ปะครับ

Comment

• Originally posted by popopi View Post
                            โอเคครับ แล้ว แกลเลียม กับ Liquid pro มันตัวเดียวกันใช่ปะครับ
                            ใช่ครับผม

Comment

• Comment

• มีร้านไหนที่ประกอบคอมแล้วส่งในกทม. แบบราคาโอเคบ้างครับ แนะนำหน่อย ปกติผมประกอบที่ร้านวัว แต่ช่วงนี้ราคาแรงมาก แพงขึ้นทุกอย่างเลย ทั้ง CPU ทั้ง Ram ทั้งบอร์ด ไม่เหมือนกำลังจะหมดเจนเลย ราคานึกว่าพึ่งออก T-T

Comment

Working...
                                X