Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>Intel Gen9 Club<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus ใส่ไฟ IO เกิน 1.25 จะตัดดับ 1 ครั้ง

Comment

• i7 9700k ที่งานคอมมาร์ท วันนี้มีของไหมครับ เมื่อวานเดินๆดูของเกลี้ยงเลย แล้วบอร์ด z390 asrock pro4 เพียงพอไหมครับ มี overclock ขำๆบ้าง

Comment

• Originally posted by ketcheykung View Post
        สมัครเข้าคลับด้วยคนครับ เพิ่งจัดมาสดๆ ร้อนๆ i9-9900k คู่กับบอร์ด Gigabyte Z390 Aorus Elite

วันนี้ขี้เกียจละครับ เข้ากรุงเทพเพื่อไปเอาไอ้นี่ก็หมดพลังงานละ พรุ่งนี้ค่อยประกอบเข้าชุด
        Elite นี้สุด ของ Gig ยัง

Comment

• ยังไม่ใช่ ลำดับและความแพงตามรูป ล่างขึ้นบน

Comment

• Comment

• อัพเกรดมาจาก 8086K ไม่รู้สึกถึงความแรง -.-

Comment

• งมตั้งนาน เข้าๆออกๆหน้า bios เกือบสามชม. กว่าจะจูนไฟ cpu ไว้เล่นเกมแล้วไม่จอฟ้าได้ 555
                แต่เทส benmark อย่าสืบ ฟ้าตลอด
                มานึกอีกทีเล่นเกมมันไม่ได้โหลด cpu 100% ตลอดนี้หว่า
                มิน่าถึงได้รอดจอฟ้า

มีเซียนแรมท่านใดจะสั่งสอนตั้งค่าพิเศษกด CL ต่ำๆ บัสสูงๆ

แนะนำผมด้วยนะครับ 555

นั่งงมบัส 4400 ไล่ไฟละเอียดๆโคตรนานปล่อยค่า CL หลวมๆ
                ดีใจเข้าวินโดว์ได้ล่ะ แต่ค้างเฉย 555
                Last edited by nodsecret; 12 Nov 2018, 21:02:34.

Comment

• Originally posted by thanavorak View Post
                  อัพเกรดมาจาก 8086K ไม่รู้สึกถึงความแรง -.-

หากพี่สนใจจะลดสเปค cpu แจ้งผมได้นะครับ
                  แอบสน i9 9900k มือสองราคาไม่แรงนะครับ555

Comment

• Originally posted by nodsecret View Post

งมตั้งนาน เข้าๆออกๆหน้า bios เกือบสามชม. กว่าจะจูนไฟ cpu ไว้เล่นเกมแล้วไม่จอฟ้าได้ 555
                    แต่เทส benmark อย่าสืบ ฟ้าตลอด
                    มานึกอีกทีเล่นเกมมันไม่ได้โหลด cpu 100% ตลอดนี้หว่า
                    มิน่าถึงได้รอดจอฟ้า

มีเซียนแรมท่านใดจะสั่งสอนตั้งค่าพิเศษกด CL ต่ำๆ บัสสูงๆ

แนะนำผมด้วยนะครับ 555

นั่งงมบัส 4400 ไล่ไฟละเอียดๆโคตรนานปล่อยค่า CL หลวมๆ
                    ดีใจเข้าวินโดว์ได้ล่ะ แต่ค้างเฉย 555
                    บัส 4400 ใช้ไฟ Vccia, Vccso เท่าไหร่ ไฟต้องถึงนะ ถึงจะนิ่งและใช้งานได้

ของผม 4500 ไฟ Vccio = 1.4, Vccio= 1.375 ตอนแรกปรับไว้แค่ 1.35 ทั้งคู่ แต่พอแรมบูทจริงๆ เมนบอร์ดมันเพิ่มไปไปพอๆกับที่ตั้งที่หลัง

จะให้นิ่งก็ตั้งไว้ให้มากกว่าที่มันต้องการ

oc แรมแนะนำดูบังซอล แรมแต่ละคู่ไม่เหมือนกัน ถึงใช้ค่าเดียวกัน ประสิทธิภาพไม่เท่ากัน และ อาจจะไม่เสถียร แรมก็คล้าย cpu เป็น silicon lottery เหมือนกัน

กด cl ต่ำมากๆ พวก 11-12 เค้าเอาไว้ทดสอบ Benchmark ใช้กันไม่กี่ ชม. ใช้งานจริงๆไม่ได้ บัส 4400 cl19 น่าจะกดมาได้สัก 17 ดีๆหน่อยอาจจะ 16 15 แต่ไฟก็จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

บังบอกว่า ddr4 ใช้ 24/7 ไม่ควรเกิน 1.65V ลองทำดูตามบังสอน ของผมเองยังไม่เสถียรเลย นึกว่าจะได้แล้ว ไล่มา 3 วัน ยังไม่สำเร็จเลย ขนาด hyperpi32M เช็คทุกรอบ แต่ memtest ขี้เกียจมากกกกกกก

OC แรม ผมเบื่อตรงนี้แหละต้องมารอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                    ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่พอทำแล้วถ้าได้จริงๆ มันเหมือนแรมคนละตัว

Comment

• Originally posted by ToehNarak View Post
                      บัส 4400 ใช้ไฟ Vccia, Vccso เท่าไหร่ ไฟต้องถึงนะ ถึงจะนิ่งและใช้งานได้

ของผม 4500 ไฟ Vccio = 1.4, Vccio= 1.375 ตอนแรกปรับไว้แค่ 1.35 ทั้งคู่ แต่พอแรมบูทจริงๆ เมนบอร์ดมันเพิ่มไปไปพอๆกับที่ตั้งที่หลัง

จะให้นิ่งก็ตั้งไว้ให้มากกว่าที่มันต้องการ

oc แรมแนะนำดูบังซอล แรมแต่ละคู่ไม่เหมือนกัน ถึงใช้ค่าเดียวกัน ประสิทธิภาพไม่เท่ากัน และ อาจจะไม่เสถียร แรมก็คล้าย cpu เป็น silicon lottery เหมือนกัน

กด cl ต่ำมากๆ พวก 11-12 เค้าเอาไว้ทดสอบ Benchmark ใช้กันไม่กี่ ชม. ใช้งานจริงๆไม่ได้ บัส 4400 cl19 น่าจะกดมาได้สัก 17 ดีๆหน่อยอาจจะ 16 15 แต่ไฟก็จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

บังบอกว่า ddr4 ใช้ 24/7 ไม่ควรเกิน 1.65V ลองทำดูตามบังสอน ของผมเองยังไม่เสถียรเลย นึกว่าจะได้แล้ว ไล่มา 3 วัน ยังไม่สำเร็จเลย ขนาด hyperpi32M เช็คทุกรอบ แต่ memtest ขี้เกียจมากกกกกกก

OC แรม ผมเบื่อตรงนี้แหละต้องมารอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                      ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่พอทำแล้วถ้าได้จริงๆ มันเหมือนแรมคนละตัว
                      ้เอาตามจริงไม่ควรเกิน1.5ครับเพราะพอเกินนี้มักจะเริ่มเทสไม่ผ่านจับมาหลายคู่ละอารมนี้หมด

Comment

• Originally posted by stepcomet View Post
                        ้เอาตามจริงไม่ควรเกิน1.5ครับเพราะพอเกินนี้มักจะเริ่มเทสไม่ผ่านจับมาหลายคู่ละอารมนี้หมด
                        ผมใช้ไม่ถึงหรอกครับ แค่วันนั้นลองกด 4000 c12 ไฟ 1.9 ผมยังไม่กล้าแช่เลยครับ

วันหลังค่อยลอง ตอนนี้ขอใช้งานจริงอย่างเดียว

Comment

• 24/7 มีแรมเทพแล้วเริ่มอยากเข้าวงการ oc บ้าง

Comment

• ขอ HOW TO กด ALL Core 5.0 ไฟต่ำๆทีครับ I9-9900K+aorus master

Comment

• Originally posted by ToehNarak View Post

io ผมตั้ง 1.235 sa ตั้ง 1.275 บัส 4400 -18-18-18-2t

Comment

• Originally posted by hopegood View Post
                                24/7 มีแรมเทพแล้วเริ่มอยากเข้าวงการ oc บ้าง
                                ดูยูทูปของ Zolkorn ดูครับ เรื่อง oc แรมน่าจะยากที่สุดแล้ว โดยเฉพาะให้มันเสถียรใช้งานได้จริงๆ 100%

Comment

Working...
                                X